शेअर डॉट मार्केट माध्यमातून  गुंतवणूकदारांना वेल्थबास्केट गुंतवणुकीचा नवा पर्याय  सादर

पुणे २७ मे २०२४ : शेअर डॉट मार्केट हे फोनपे चे एक उत्पादन असून, ते वेल्थबास्केट या नव्या गुंतवणुकीच्या सोल्यूशनची ओळख करून देत आहे: वेल्थबास्केट हे एक स्टॉक बास्केट आणि ईटीएफ  आहे, तसेच ते आमच्या सेबी नोंदणीकृत संशोधन शाखेद्वारे काळजीपूर्वक निवडण्यात आणि एकत्रित करण्यात आले आहे. गुंतवणूकदार या नात्याने एखाद्याच्या पोर्टफोलिओसाठी उपलब्ध असलेल्या गुंतवणूक पर्यायांची विस्तृत श्रेणी नेव्हिगेट करणे नेहमीच आव्हानात्मक असते. गुंतवणूकदाराची आर्थिक उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी कोणता पर्याय वापरला जातो हे ओळखणे हेच मोठे आव्हान आहे. वेल्थबास्केटच्या गुंतवणुकदारांना विविध पर्याय उपलब्ध असतात, हे पर्याय सखोल संशोधनावर आधारलेले आणि गुंतवणूकदारांच्या गरजांची पूर्तता करण्यासाठी सोपे केलेले असतात.

वेल्थबास्केट हे युजरला फायदेशीर ठरणारे उत्पादन आहे. गुंतवणूकदार काही साइन अप करू शकतात आणि रु. १००० पेक्षा कमी गुंतवणूक करण्यापासून सुरुवात करू शकतात.वेल्थबास्केट केवळ वैयक्तिक स्टॉक निवडी आणि गुंतागुंतीचे विश्लेषण यासाठीच मदत करते असे नाही, तर हे उत्पादन विविध वर्गातील ॲसेट, सेक्टर, थीम आणि घटक यांनुसार विविध निवडीचे पर्याय देखील देते. यामुळे युजरच्या सध्याच्या होल्डिंगमध्ये वैविध्य येण्यास मदत होते.
या माध्यमातून भारतातील २५० सगळ्यात मोठ्या आणि सर्वात विश्वासार्ह कंपन्यांमध्ये ETF द्वारे गुंतवणूक करते, यात स्थैर्य आणि विकास संतुलित प्रमाणात होते

.तसेच एव्हरग्रीन हाय ग्रोथ वेल्थबास्केट  रिफंड, संरक्षण आणि स्थिरता यामधील खात्रीशीर संतुलन राहावे म्हणून सोने, लोन आणि इक्विटी दरम्यान स्विच करते.स्मार्ट मोमेंटम वेल्थबास्केट वरच्या ट्रेंडसह मोमेंटम स्टॉक कॅप्चर करते, तर या वेल्थबास्केट मधील मूल्य घटक अवमूल्यन झालेले स्टॉक ओळखतात आणि मार्केटमध्ये चांगला रिफंड देण्याच्या उद्देशाने गुणवत्ता घटक भक्कम असल्याची खात्री करतो. वेल्थबास्केट मध्ये लॉक इन कालावधी नसतो, ज्यामुळे गुंतवणूकदार कोणत्याही वेळी सहज पैसे काढू शकतात.


वेल्थबास्केट बद्दलचा दृष्टीकोन शेअर करताना, शेअर डॉट मार्केट चे  कार्यकारी अधिकारी  उज्ज्वल जैन म्हणाले, “शेअर डॉट मार्केट मध्ये आम्हाला भारतातील गुंतवणूकदारांना सहज आणि सोप्या सोल्यूशन्ससह सुसज्ज करणे हा आमचा दृष्टीकोन आहे, यामुळे संपत्ती निर्मितीचा मार्ग मोकळा होणार आहे. वेल्थबास्केट मुळे गुंतवणूक अतिशय नेटकी होती. आमच्या संशोधनाच्या शाखेद्वारे अमर्यादित अनुभव आणि तज्ज्ञांचे मार्गदर्शन मिळते. वेल्थबास्केटच्या माध्यमातून आम्ही केवळ पोर्टफोलिओच बदलत नाही; आम्ही गुंतवणुकीच्या भविष्याला आकारही देत आहोत.”

गेल्या वर्षी लाँच करण्यात आलेले शेअर डॉट मार्केट, मार्केट इंटेलिजन्स, परिमाणात्मक संशोधनावर आधारित वेल्थबास्केट सारखा एक स्केलेबल तंत्रज्ञान प्लॅटफॉर्म आणि गुंतवणूकदार व व्यापाऱ्यांसाठीचा एक उत्तम ग्राहक अनुभव देऊन डिस्काउंट ब्रोकिंगला वरच्या पातळीवर नेते. हे गुंतवणुकीच्या उत्पादनांचा विस्तृत स्पेक्ट्रम देते, जे विविध डेमोग्राफिक गुंतवणूकदारांना एक सुव्यवस्थित आणि संतुलित पोर्टफोलिओ तयार करण्याची परवानगी देते. शेअर डॉट मार्केट स्टॉक (इंट्राडे आणि वितरण), म्युच्युअल फंड, एक्सचेंज-ट्रेडेड फंड आणि वेल्थबास्केट ऑफर करते.