स्त्रीत्वाच्या स्वच्छतेत परिवर्तनातील अबोलीचा ॲमेझॉनसोबतचा प्रवास

यंदाचा मासिक पाळी स्वच्छता दिवस दहावा आहे. मासिक पाळी आरोग्यासंबंधीच्या आव्हानांना तोंड देण्यासाठी जागतिक प्रयत्नांमध्ये हा एक महत्त्वपूर्ण टप्पा आहे. दूर्लक्षित समाजातील महिलांनी केलेल्या संघर्षांचे मनापासून निरीक्षण करून अबोलीच्या कथेची सुरुवात झाली. न परवडणाऱ्या खर्चामुळे अनेकांना अत्यावश्यक सेनेटरी उत्पादने मिळू शकली नाहीत. ही विषमता पाहून मिथिला तुपेकर यांच्यात उत्कटता निर्माण झाली, ज्यांना त्यांची सर्वात जास्त गरज आहे त्यांना उच्च दर्जाची, परवडणारी सॅनिटरी उत्पादने उपलब्ध करून देण्याच्या ध्येयाने त्यांना पुण्यात, महाराष्ट्रात अबोली स्थापन करण्यास प्रवृत्त केले.

सशक्तीकरणाचे परिवर्तन : ॲमेझॉनसोबत अबोलीची भागीदारी

अबोलीसाठी एक महत्त्वाचा टर्निंग पॉइंट म्हणजे त्यांचे ॲमेझॉनसोबत भागीदारी. प्लॅटफॉर्मवर त्यांची उत्पादने सूचीबद्ध करणे ही एक मोठ्या प्रमाणात ग्राहक टॅप करण्यासाठी आणि त्यांची पोहोच वाढवण्यासाठी एक धोरणात्मक पाऊल होते. एक नवीन व्यवसाय म्हणूनही, संस्थापक मिथिला तुपेकर यांना खात्री होती की ॲमेझॉनच्या पोहोचामुळे विक्रीला लक्षणीय वाढ होईल. अॅमेझॉनचे मजबूत लॉजिस्टिक्स आणि नेटवर्कदेखील महत्त्वपूर्ण होते, कारण त्यामुळे वेळेवर वितरण होते आणि ग्राहक आनंदी राहतील याची खात्री असते. 

त्यांच्या ऑनलाइन उपस्थितीचा योग्य लाभ घेण्यासाठी अबोलीने अनेक ॲमेझॉन सोल्यूशन्स स्वीकारले, ज्यामध्ये फुलफिलमेंट बाय ॲमेझॉन (FBA) याचा समावेश आहे. यामुळे लॉजिस्टिक्स आणि इन्व्हेंटरी व्यवस्थापन सुव्यवस्थित केले गेले. याव्यतिरिक्त, अबोलीला अॅमेझॉन लाँचपॅड आणि सहेली यांसारख्या कार्यक्रमांद्वारे मौल्यवान संसाधने आणि पाठिंब्याचा फायदा झाला. विशेषत: सहेली कार्यक्रम त्यांच्या ई-कॉमर्स प्रवासासाठी एक गेम चेंजर ठरला. हे उत्पादन प्रतिमा, सूची ऑप्टिमायझेशन आणि मौल्यवान ई-कॉमर्सच्या प्रवासात मार्गदर्शक ठरले. या सक्षमीकरण कार्यक्रमांनी ॲमेझॉन प्लॅटफॉर्मवर अबोलीच्या वाढीसाठी महत्त्वपूर्ण योगदान दिले आहे.

नफ्याच्या पलीकडे : अबोलीचे सक्षमीकरणाचे ध्येय

मिथिला तुपेकर यांची पॅशन केवळ ॲफॉर्डिबिलिटी पुरती मर्यादित नाही तर ती मासिक पाळीच्या संकुचितपणाला मोडून काढण्याच्या आणि शिक्षण आणि मुक्त प्रचाराद्वारे महिलांचे सक्षमीकरण करणे हे त्याचे ध्ये आहे. 2024 मध्ये वेघाने वृद्धी करण्यासाठी अबोलीकडे विकासाचा रोडमॅप आहे. यामध्ये विविध गरजा पूर्ण करण्यासाठी त्यांच्या उत्पादन लाइनचा विस्तार करणे, धोरणात्मक डिजिटल मार्केटिंगसह त्यांची ऑनलाइन उपस्थिती वाढवणे आणि देशांतर्गत आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावर नवीन बाजारपेठांमध्ये प्रवेश करणे यांचा समावेश आहे.

येत्या काळात मिथिला यांच्या नेतृत्वाखाली अबोली महत्त्वाकांक्षी योजना आखत आहे. नवीन प्रकार आणि विविध गरजांनुसार तयार केलेल्या उत्पादनांसह आपली उत्पादन श्रेणी विस्तृत करण्याचे कंपनीचे उद्दिष्ट आहे. याव्यतिरिक्त, अबोलीने डिजिटल मार्केटिंगच्या तीव्र प्रयत्नांद्वारे आपली ऑनलाइन उपस्थिती वाढवण्याची आणि स्थानिक आणि जागतिक स्तरावर न वापरलेल्या बाजारपेठांचा शोध घेण्याची योजना आखली आहे. हा ब्रँड त्याच्या उत्पादन आणि पॅकेजिंग प्रक्रियेमध्ये पर्यावरणपूरक पद्धती लागू करण्याचे उद्दिष्ट ठेवत, टिकाऊपणासाठी त्याच्या वचनबद्धतेवर ठाम आहे.

शिवाय, मिथिला यांनी पर्यावरणाबाबत जागरूक ग्राहकांसाठी बायोडिग्रेडेबल सॅनिटरी नॅपकिन्सच्या उत्पादनात पुढाकार घेणार आहे. महिलांचे कल्याण आणि पर्यावरणाची काळजी या दोन्ही गोष्टींना प्राधान्य देणारे नाविन्यपूर्ण उपाय ऑफर करण्याच्या अबोलीच्या नैतिकतेचे प्रतिबिंब प्रत्येक प्रयत्नांतून दिसून येतो. शाश्वत व्यवसाय वाढीला चालना देत त्यांच्या जीवनावर सकारात्मक ठसा उमटवून महिलांचे सशक्तीकरण सुरू ठेवणे हे मिथिला यांचे मुख्य ध्येय आहे.