टाटा टेक्नॉलॉजीजने SAP S4/Hana कार्यान्वयनासह मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडियाच्या डिजिटल परिवर्तन प्रवासाला गती दिली, वर्धित ऑपरेशनल कार्यक्षमता प्रदान केली आहे

पुणे, मुंबई, बेंगळुरू, ११ जून २०२४: टाटा टेक्नॉलॉजीज, एक जागतिक उत्पादन अभियांत्रिकी आणि डिजिटल सेवा कंपनी, यांनी मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेडसाठी SAP S/4 HANA यशस्वीपणे लागू केल्याची घोषणा केली. मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडियाच्या डिजिटल उत्कृष्टतेच्या प्रवासात हे एक महत्त्वपूर्ण मील का पत्थर आहे. या रणनीतिक सहकार्याने कार्यक्षमता वाढविण्यात आणि उद्योगात नवीन मानदंड प्रस्थापित करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावली आहे.

व्यवसाय प्रक्रिया सुव्यवस्थित आणि एकत्रित करण्याच्या प्रयत्नात, मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडियाने टाटा टेक्नॉलॉजीजशी संपर्क साधला. सखोल उत्पादन क्षेत्रातील तज्ञता ओळखल्या जाणाऱ्या, टाटा टेक्नॉलॉजीजने SAP S/4 HANA तैनात करून व्यवसाय ऑपरेशन्सची पुनर्कल्पना केली आणि एकत्रित केले, ज्यामुळे ऑपरेशनल कार्यक्षमतेत उल्लेखनीय 15% वाढ झाली. अनेक व्यवसाय युनिट्सच्या विस्तृत विस्ताराचा विचार करून, मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडियाचे उद्दिष्ट विद्यमान SAP ECC प्रणालीमधून प्रगत S/4 Hana क्लाउड सेवांकडे स्थलांतर करणे असून, सर्व व्यवसाय कार्ये अखंडपणे एकत्रित करणे आहे. या प्रकल्पामध्ये डिजिटल स्वाक्षर्‍या समाविष्ट केल्या गेल्या आणि दस्तऐवज व्यवस्थापन प्रणाली सर्व्हर कॉन्फिगर करणे देखील समाविष्ट आहे. हा जटिल काम सर्व व्यावसायिक विभागांमध्ये संपूर्ण व्यावसायिक प्रक्रियेचे मॅपिंग समाविष्ट करून कडक कालमर्यादेत पूर्ण करणे आवश्यक होते.

आपल्या जागतिक पदचिन्हाचा आणि तज्ञांच्या वैविध्यपूर्ण संघाचा लाभ घेऊन, टाटा टेक्नॉलॉजीजने मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडिया साठी SAP S/4 HANA च्या अखंड कार्यान्वयनाची सुविधा 11 महिन्यांच्या कालावधीत प्रदान केली, मूळ कालावधीत 25% कपात झाली. यामध्ये व्यवसाय प्रक्रिया तर्कशुद्धीकरणासाठी टाटा टेक्नॉलॉजीजच्या क्रॉस-फंक्शनल टीम्सचा समावेश आहे आणि पूर्व-कॉन्फिगर्ड टेम्पलेट्स सारख्या डिजिटल प्रवेगकांचा वापर केला गेला, जसे की उत्पादन उद्योगासाठी प्री-बिल्ट ऑथरायझेशन मॅट्रिक्स, EDI सोल्यूशन्स, SAP MES इंटिग्रेशन कनेक्टर, डेटा माइग्रेशन आणि सत्यापन साधन, आणि पुन्हा वापरण्यायोग्य ऑटोमेशन चाचणी स्क्रिप्ट्स. या प्रकल्पामध्ये फॅक्टरी ऑटोमेशन सिस्टम्स, एअर कंडिशनिंग सिस्टम्स आणि सेमीकंडक्टर्स आणि डिव्हाइसेस यासह अनेक व्यवसाय युनिट्स एकत्रित करण्यात आले आहेत. हा प्रकल्प तळेगाव, पुणे येथील फॅक्टरी ऑटोमेशन आणि औद्योगिक विभागाच्या नवीन उत्पादन सुविधेच्या अलीकडील सुरू झालेल्या कार्याशी जुळतो. S/4 HANA च्या यशस्वी उपाययोजनेने मुख्य प्रक्रिया सुव्यवस्थित करून, कार्यक्षमता 15% ने वाढवणे, डेटा दृश्यमानता आणि चपळता वाढवणे, यामुळे वास्तविक वेळेमध्ये माहितीच्या आधारे उत्तम निर्णय घेण्यासाठी एकसंध डेटा स्रोत प्रदान केला जातो. पुढील तीन वर्षांसाठी सतत उत्कृष्टता सुनिश्चित करण्यासाठी टाटा टेक्नॉलॉजीज वार्षिक देखभाल सेवा (AMS) प्रदान करण्यासाठी वचनबद्ध आहे.

या सहकार्याबद्दल भाष्य करताना, टाटा टेक्नॉलॉजीजचे सीईओ आणि व्यवस्थापकीय संचालक श्री वॉरेन हॅरिस म्हणाले, “मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडियासोबतचा हा प्रकल्प टाटा टेक्नोलॉजीजच्या जगभरातील उत्पादन कंपन्यांना उत्तम उत्पादने संकल्पित आणि निर्मितीस मदत करण्याच्या मिशनचा पुरावा आहे. आम्ही आमच्या उत्पादन क्षेत्रातील जागतिक टीम्सचा उपयोग करून संपूर्ण व्यावसायिक प्रक्रियेची पुनर्कल्पना केली आणि SAP S/4 Hana लागू केले, ज्यामुळे कार्यक्षमता वाढली. हा प्रकल्प आमच्या ग्राहकांसोबत ‘वन टीम’ दृष्टिकोनाचे उत्तम उदाहरण आहे, ज्यामुळे आमच्या ग्राहकांच्या स्पर्धात्मकतेत आणखी वाढ झाली आहे.”

मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेडचे व्यवस्थापकीय संचालक श्री काझुहिको तामुरा, यांनी यशस्वी अंमलबजावणीवर समाधान व्यक्त करताना सांगितले, “आमच्या ऑपरेशन्सचे डिजिटल परिवर्तन हे मित्सुबिशी इलेक्ट्रिक इंडियासाठी एक धोरणात्मक लक्ष आहे, ज्याचे उद्दिष्ट प्रक्रिया कार्यक्षमता वाढवणे आहे. आमच्या डिजिटल परिवर्तनाच्या उद्दिष्टांना वेळेपूर्वी साध्य करण्यात टाटा टेक्नॉलॉजीजचे सहकार्य महत्त्वपूर्ण ठरले आहे, ज्यामुळे आमच्या कार्यक्षमतेत लक्षणीयरीत्या वाढ झाली आहे आणि आमच्या भविष्यातील वाढीसाठी एक नवीन दिशा निश्चित झाली आहे. SAP S/4 Hana कार्यान्वयनासह डिजिटल संक्रमणाचा स्वीकार करण्याच्या आमच्या प्रवासाला सुरुवात करताना, आम्ही कार्यक्षमता आणि चपळता यासाठी आमच्या व्यवसाय प्रक्रियांचे पुनर्रचना करण्याच्या आमच्या वचनबद्धतेस बळकट करतो. हे धोरणात्मक उपक्रम उत्कृष्टता आणि नावीन्यतेचा आमचा सातत्याने पाठपुरावा प्रतिबिंबित करतो जेणेकरून आमच्या ग्राहकांना आणि भागधारकांना सर्वोत्तम सेवा मिळू शकेल.”