स्टार हेल्थ इन्शुरन्सने इंडिया फ्रॉड रिस्क समिट आणि अवॉर्ड्स २०२४ मध्ये “वर्षातील सर्वोत्कृष्ट AML प्रोग्राम मॅनेजमेंट” जिंकले

स्टार हेल्थ अँड अलाईड इन्शुरन्स कंपनी लिमिटेड (स्टार हेल्थ इन्शुरन्स), भारतातील सर्वात मोठी किरकोळ आरोग्य विमा कंपनी, सिनेक्स द्वारे आयोजित प्रतिष्ठित इंडिया फ्रॉड रिस्क समिट अँड अवॉर्ड्स 2024 मध्ये “वर्षातील सर्वोत्कृष्ट  अँटी-मनी लाँडरिंग   प्रोग्राम मॅनेजमेंट” पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले आहे.

इंडिया फ्रॉड रिस्क समिट अँड अवॉर्ड्स अशा संस्थांना ओळखतात ज्यांनी फसवणूक जोखीम व्यवस्थापनात उत्कृष्टता दाखवली आहे. हा पुरस्कार आर्थिक गुन्ह्यांचा मुकाबला करण्यासाठी आणि मजबूत अँटी-मनी लाँडरिंग  पद्धती सुनिश्चित करण्यासाठी स्टार हेल्थच्या अटल वचनबद्धतेवर प्रकाश टाकतो.

नावीन्य, ग्राहक-केंद्रितता आणि पारदर्शकता यावर लक्ष केंद्रित करून, स्टार हेल्थ इन्शुरन्स उद्योगाचे बेंचमार्क सेट करण्याचा आणि आरोग्य विमा इकोसिस्टममध्ये सकारात्मक बदल घडवून आणण्याचा प्रयत्न करते. स्टार हेल्थचा असा विश्वास आहे की सर्व कर्मचारी आणि संबंधित संस्थांना जोखीम व्यवस्थापनाच्या मूलभूत गोष्टींमध्ये प्रशिक्षित केले पाहिजे आणि कर्मचारी स्तरावर नियंत्रणे कमी करण्यास सक्षम असावे. शाश्वत ज्ञान-सामायिकरण कार्यक्रम, विभागांमध्ये सहयोगी प्रयत्नांना प्रोत्साहन देणे, अपेक्षित आणि अनपेक्षित धोक्यांना प्रतिसाद देण्यासाठी मजबूत जोखीम प्रोटोकॉल लागू करणे आणि कठोर जोखीम-आधारित ऑडिटद्वारे हेच साध्य केले गेले आहे. व्यापक उद्देश स्थिर राहतो, जो ग्राहक आणि समाजाला चांगल्या भविष्यासाठी सुरक्षित ठेवतो.

या कामगिरीबद्दल भाष्य करताना, स्टार हेल्थ इन्शुरन्सचे मुख्य जोखीम अधिकारी कपिल पुनवानी म्हणाले, “आम्ही ‘वर्षातील सर्वोत्कृष्ट  अँटी-मनी लाँडरिंग   प्रोग्राम मॅनेजमेंट’ पुरस्कार जिंकण्यासाठी उत्साहित आहोत. आज आरोग्य विमा व्यवसाय अनेक बाह्य घटकांमुळे जोखमीने भरलेला आहे आणि आम्ही “कुतूहल जोपासणे, नवनिर्मिती करणे” या तत्त्वांशी पूर्णपणे संरेखित आहोत. स्टार हेल्थ इन्शुरन्समध्ये, एएमएल प्रोग्राम मॅनेजमेंट हा आमच्या रणनीती आणि निर्णय प्रक्रियेचा अविभाज्य घटक आहे जो मनी लॉन्ड्रिंग आणि आर्थिक गुन्ह्यांशी संबंधित जोखीम सक्रियपणे ओळखण्यासाठी, मूल्यांकन करण्यासाठी आणि व्यवस्थापित करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. आमचे एएमएल प्रयत्न आमच्या धोरणात्मक आणि संघटनात्मक चौकटीत खोलवर अंतर्भूत आहेत, जे अनुपालन आणि प्रशासनासाठी आमचा सक्रिय दृष्टिकोन प्रतिबिंबित करतात.”