कावासाकीची हि सुपरस्पोर्ट बाईक आता भारतात; जाणून घ्या सविस्तर

जपानी दुचाकी निर्माता कंपनी कावासाकी ने निन्जा ZX-6R लाँच करून नवीन वर्ष 2024 ला सुरुवात केली आहे, ज्याची सुरुवातीची एक्स-शोरूम किंमत ₹ 11.9 लाख ठेवण्यात आली आहे. ही सुपरस्पोर्ट बाईक कंपनीने डिसेंबर 2023 मध्ये इंडिया बाइक वीकमध्ये प्रदर्शित केली होती.

नवीन कावासाकी निन्जा ZX-6R मध्ये 636cc लिक्विड-कूल्ड, इनलाइन-फोर इंजिन आहे, जे 13,000 rpm वर 128bhp पॉवर आणि 10,800 rpm वर 69 Nm चा पीक टॉर्क जनरेट करते. इंजिन 6-स्पीड गिअरबॉक्स, क्विकशिफ्टर आणि स्लिप-अँड-असिस्ट क्लचसह ट्यून केलेले आहे.

कावासाकी निन्जा ZX-6R: डिझाइन

नवीन कावासाकी निन्जा ZX-6R सुपरस्पोर्ट बाइकला क्लिप-ऑन हँडलबार आणि मागील-सेट फूटपेग्स मिळतात. बाईकमध्ये मस्क्यूलर टँक, फ्लश-फिट केलेले इंडिकेटर, सरळ विंडस्क्रीन, फक्त रायडरसाठी सीट, एक अपस्वेप्ट एक्झॉस्ट सिस्टम आणि एलईडी लाइटिंग घटकांसह स्प्लिट हेडलॅम्प कॉन्फिगरेशन आहे.

कावासाकी निन्जा ZX-6R: हार्डवेअर आणि वैशिष्ट्ये

हार्डवेअरबद्दल बोलायचे झाले तर, कावासाकी निन्जा ZX-6R मध्ये पुढील बाजूस पूर्णपणे समायोजित करण्यायोग्य 41mm इनव्हर्टेड फोर्क्स आणि मागील बाजूस पूर्णपणे समायोजित करण्यायोग्य गॅस-चार्ज्ड मोनोशॉक आहे. फ्रंट व्हीलला 4-पिस्टन कॅलिपरसह 310 मिमी डिस्क आणि मागील बाजूस 220 मिमी सिंगल डिस्कने ब्रेकिंग केले जाते, जे सिंगल-पिस्टन कॅलिपरसह सुसज्ज आहे.

याशिवाय फीचर्सबद्दल बोलायचे झाले तर बाइकमध्ये ट्रॅक्शन कंट्रोल, पॉवर मोड आणि अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टमसह 4.3 इंच कलर टीएफटी इन्स्ट्रुमेंट डिस्प्ले आहे. डिस्प्लेमध्ये आढळणाऱ्या राइडोलॉजी अॅप्लिकेशनद्वारे स्मार्टफोन कनेक्टिव्हिटी फीचर उपलब्ध आहे.