Traffic : महिलेने वाहतूक नियमांना घेतले हलके; फाडले 1.36 लाखांचे चलन, होंडा ॲक्टिव्हा जप्त

Traffic : महिलेने वाहतूक नियमांना घेतले हलके; फाडले 1.36 लाखांचे चलन, होंडा ॲक्टिव्हा जप्त

ट्रॅफिक नियमांचे उल्लंघन केल्याबद्दल हजारो रुपयांचे चलन जारी झाल्याच्या घटना तुम्ही ऐकल्या असतील, पण वाहतूक नियमांचे उल्लंघन केल्याबद्दल कुणाला लाखोंचे चलन दिल्याचे तुम्ही ऐकले आहे का? जर नसेल, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की, नुकतेच बेंगळुरूमधील एका महिलेला वाहतूक नियम न पाळणे इतके महागात पडले की तिला 1.36 लाख रुपयांचे चलन मिळाले. हेल्मेट न घालता स्कूटरवरून जात असलेली महिला रस्त्याच्या कडेला असलेल्या कॅमेऱ्यात कैद झाली आणि त्यामुळे तिला 1.36 लाख रुपयांचे मोठे चलन बजावण्यात आले.

अलीकडेच, बेंगळुरूमध्ये एक धक्कादायक घटना उघडकीस आली, जिथे वाहतूक पोलिसांनी एका महिलेला 1.36 लाख रुपयांचे चलन बजावले. वास्तविक, हेल्मेट न घालता ही महिला तिच्या होंडा ॲक्टिव्हा स्कूटरमध्ये तिप्पट चालली होती, म्हणजेच ती तिच्यासोबत इतर दोन स्वारांसह प्रवास करत होती. TV9 कन्नडने आपल्या यूट्यूब चॅनलवर सीसीटीव्ही फुटेजची छायाचित्रे देखील शेअर केली आहेत, ज्यामध्ये महिला रस्त्याच्या मधोमध स्कूटर चालवताना दिसत आहे.

आता जर तुम्हाला प्रश्न पडत असेल की फक्त दोन नियमांसाठी एवढे मोठे चलन का जारी केले गेले, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की या महिलेच्या स्कूटरवर 270 वेळा वाहतूक नियमांचे उल्लंघन केल्याचा आरोप आहे. अशा परिस्थितीत वाहतूक पोलिसांनी 1.36 लाख रुपयांचे चलन तर बजावलेच शिवाय त्याची स्कूटरही जप्त केली. आम्ही तुम्हाला सांगूया की येथे चालानची किंमत नवीन Honda Activa स्कुटरपेक्षा जास्त आहे.

महिलेने केलेल्या कथित उल्लंघनांमध्ये हेल्मेटशिवाय सायकल चालवणे, हेल्मेटशिवाय पिलियन वाहून नेणे, रस्त्याच्या चुकीच्या बाजूने सायकल चालवणे, सायकल चालवताना मोबाईल फोन वापरणे आणि ट्रॅफिक सिग्नल तोडणे यांचा समावेश आहे.

आज, भारतातील बहुतेक शहरांमध्ये, राज्य सरकारांद्वारे रस्त्यांवर सीसीटीव्ही कॅमेरे बसवले गेले आहेत, जे वाहतूक उल्लंघनांवर लक्ष ठेवतात आणि पोलिसांना चलन जारी करण्यात किंवा इतर मार्गांनी मदत करतात. या कॅमेऱ्यांमध्ये उल्लंघन कैद झाल्यानंतर काही वेळातच वाहनधारकांच्या नावावर एक चलन तयार होते, जे त्यांना ऑनलाइन किंवा ऑफलाइन भरावे लागते.