फोनपे तर्फे फ्युचर्स अँड ऑप्शन्सची घोषणा

पुणे १८ एप्रिल २०२४: फोनपेचे उत्पादन असलेल्या शेअर.मार्केट ने आज आपला फ्युचर्स अँड ऑप्शन्स विभाग सुरू करण्याची घोषणा केली आहे. ही भर म्हणजे सर्वसमावेशक ट्रेडिंग टूल्स आणि रिसोर्सेससह व्यापाऱ्यांना सबळ ट्रेडर्स करण्याच्या ध्येयातील एक महत्त्वाचा टप्पा आहे, यामुळे इंटेलिजन्स स्तरावर ट्रेंडिंगचा अनुभव खास फोकससह आणखी सोपा होईल. व्यवसाय सुरू केल्यापासून सात महिन्यांच्या आत, एकूण शेअर.मार्केट आजीवन ग्राहक१.४ मिलियनपेक्षा जास्त मासिक सक्रिय एमएफ एसआयपी  व्यवहारांसह १.५५ मिलियनपेक्षा अधिक आहेत. इतकेच नाही, तर शेअर.मार्केट १.५ लाख डीमॅट खात्यांसह ७५,०००+ पेक्षा जास्त युजरना  इंटेलिजन्सचा ॲक्सेस देऊ करते.

शेअर.मार्केट वरच्या फ्युचर्स अँड ऑप्शन्सक्षमतांच्या नवीन मांडणीमुळे प्लॅटफॉर्मवर पर्याय ट्रॅक करण्यासाठी, विस्तारित पर्यायी चेन विश्लेषणासह आणखी जास्त ऑफर उपलब्ध करून देते. विविध निर्देशांक आणि स्टॉक्समधील फ्युचर्स आणि ऑप्शन्स करार गुंतवणूकदार आणि व्यापारी यांच्या  चांगल्या पोर्टफोलिओ व्यवस्थापनाद्वारे रिस्क व्यवस्थापित करणे, हेज पोझिशन्स आणि एकूण रिटर्न प्रोफाइल वाढवणे या प्रवासात महत्त्वाची भूमिका बजावतात, अधिक इंटेलिजन्स आणण्यासाठी, व्यापारी ग्रीक्सभोवती डेटा पॉइंट्सवर लक्ष केंद्रित करतील आणि प्रभावी पैसे व्यवस्थापनासह धोरण ठरवले जाईल. 

फ्युचर्स अँड ऑप्शन्स लाँचबद्दल बोलताना, शेअर.मार्केटचे  कार्यकारी अधिकारी  उज्ज्वल जैन म्हणाले, “गुंतवणूकदार आणि व्यापारी अधिक चांगल्या प्रकारे गुंतवणूक आणि व्यापार करण्यासाठी स्वत:ला सक्षम बनवतात, शेअर.मार्केट इंटेलिजन्सद्वारे समर्थित डिस्काउंट ब्रोकिंगला अधिक पुढे नेण्यासाठी महत्त्वाकांक्षी पावले उचलण्यास सक्षम आहे.” ते पुढे म्हणाले, “आमच्या प्लॅटफॉर्मवर फ्युचर्स आणि ऑप्शन्स ट्रेडिंग लाँच केल्यामुळे, आम्ही आणखी जास्त ऑफरिंग करत आहोत. या जोडणीमुळे गुंतवणूकदार आणि व्यापाऱ्यांना आजच्या गतिमान आर्थिक बाजारपेठांमध्ये नेव्हिगेट करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या इन्स्ट्रुमेंट आणि रिसोर्सेससह सक्षम बनवण्याच्या आमच्या प्रयत्नांना आणखी बळकटी मिळेल.”

फ्युचर्स अँड ऑप्शन्स फीचरचा शुभारंभ हा शेअर.मार्केट चे नाविन्य आणि ग्राहकांना केंद्रस्थानी ठेवून केलेले कार्यच अधोरेखित करते. शेअर.मार्केट, नवीन वैशिष्ट्ये आणि क्षमता यांसह सातत्याने प्लॅटफॉर्मचा विस्तार करत असते आणि उद्योगात आघाडीवर राहते, तसेच गुंतवणूकदार आणि व्यापाऱ्यांच्या वाढलेल्या सर्व  गरजा पूर्ण करते.ऑगस्ट २०२३ च्या अखेरीस लाँच केलेले, शेअर.मार्केट मार्केट इंटेलिजन्स, परिमाणात्मक संशोधनावर आधारित वेल्थबास्केट्स असून, ते एक स्केलेबल तंत्रज्ञान प्लॅटफॉर्म आणि गुंतवणूकदार आणि व्यापाऱ्यांसाठी एक उत्तम ग्राहक अनुभव देत, डिस्काउंट ब्रोकिंगला चालना देते. हे गुंतवणुकीच्या उत्पादनांचा विस्तृत स्पेक्ट्रम देते, ज्यामध्ये विविध डेमोग्राफिकमधील गुंतवणूकदारांना एक सुव्यवस्थित आणि संतुलित पोर्टफोलिओ तयार करता येतो. शेअर.मार्केट स्टॉक (इंट्राडे आणि डिलिव्हरी), एक्सचेंज-ट्रेडेड फंड  म्युच्युअल फंड आणि वेल्थबास्केट्स ऑफर करते.