टॅलेंटस्प्रिंटने गुगलद्वारे समर्थित,सहाव्या महिला अभियंता कार्यक्रमाच्या लॉन्चची केली घोषणा

पुणे : टॅलेंटस्प्रिंटने गुगलद्वारे समर्थित, सहाव्या महिला अभियंता (डब्ल्यूई) कार्यक्रमाच्या लॉन्चची घोषणा केली आहे. ६वा गट देशभरातील सामाजिक आर्थिक पार्श्वभूमीच्या विविध स्तरांतील प्रथम वर्षाच्या महिला अभियांत्रिकी विद्यार्थ्यांना २०० जागा देईल. कार्यक्रमात १०० टक्के शिष्यवृत्ती समाविष्ट आहे ज्यामध्ये कार्यक्रम शुल्क समाविष्ट आहे आणि अतिरिक्त पुरस्कृत रोख शिष्यवृत्ती एक लाख रुपये आहे. बॅच ६ साठी अर्ज करण्याची शेवटची तारीख १८ जानेवारी २०२४ आहे.

महिला अभियंता कार्यक्रम अभियांत्रिकीमध्ये करिअर करणार्‍या महिलांना प्रोत्साहन आणि समर्थन देत आहे, हे असे क्षेत्र आहे जेथे लिंग विविधता पारंपारिकपणे कमी दर्शविली जाते. आर्थिक सहाय्य आणि अद्वितीय संधी प्रदान करून, कार्यक्रम इच्छुक आणि पात्र महिला अभियंत्यांना त्यांची शैक्षणिक आणि व्यावसायिक उद्दिष्टे साध्य करण्यासाठी सक्षम बनवण्याचा प्रयत्न करतो. आर्थिक सहाय्याच्या पलीकडे, निवडलेल्या विद्यार्थ्यांना गुगल अभियंत्यांसह मार्गदर्शन कार्यक्रम, बूटकॅम्प, नेटवर्किंग इव्हेंट्समध्ये प्रवेश आणि तरुण महिला अभियंत्यांना त्यांच्या भविष्यातील टेक करिअरसाठी मजबूत पाया तयार करण्यात मदत करण्यासाठी संभाव्य करिअर संधी यासह अनेक फायद्यांमध्ये प्रवेश मिळेल.

गुगल सुरुवातीपासून डब्ल्यूई कार्यक्रमाचा एक भाग आहे. हे लक्ष्यित उपक्रमांद्वारे तंत्रज्ञानाच्या सर्व पैलूंमध्ये महिलांना सक्षम करणे, सक्षम करणे आणि त्यांचा समावेश करणे या त्याच्या ध्येयाशी अखंडपणे संरेखित आहे. डब्ल्यूई कार्यक्रम हा असाच एक उपक्रम आहे जो अत्यंत प्रभावी आणि फायदेशीर तंत्रज्ञान करिअरची आकांक्षा बाळगणाऱ्या तरुण महिला विद्यार्थ्यांना परिवर्तनाची संधी देतो.

त्याच्या मागील पाच गटांमध्ये, १ लाखाहून अधिक अर्जदारांमधून निवडलेल्या ९५० हून अधिक विद्यार्थ्यांवर कार्यक्रमाचा सकारात्मक प्रभाव पडला आहे. आज या कार्यक्रमात महिला अभियंत्यांचा एक स्वावलंबी समुदाय आहे ज्यांनी जगभरातील सर्वोच्च जागतिक बहुराष्ट्रीय कंपन्यांसह प्रीमियम करिअर सुरू केले आहे. टॅलेंटस्प्रिंट आणि गुगल सारख्याच मार्गदर्शनाखाली, या विद्यार्थ्यांनी जागतिक हॅकाथॉनमध्ये देखील भाग घेतला आहे, उच्च तंत्रज्ञान संस्थांसह इंटर्नशिप आणि शीर्ष विद्यापीठांमध्ये मास्टर्स प्रोग्राम्सचा पाठपुरावा केला आहे.

गुगलचे संचालक, व्यवस्थापकी संचालक शिव वेंकटरामन यांनी सांगितले की, “एक सर्वसमावेशक आणि प्रातिनिधिक तंत्रज्ञान परिसंस्था आता पूर्वीपेक्षा अधिक महत्त्वाची आहे, कारण जगभरातील लोकांच्या अनुभवांवर तिच्या नवकल्पनांचा आणि प्रगतीचा प्रभाव वाढत आहे. टॅलेंटस्प्रिंट फॉर वुमन इंजिनिअर्स प्रोग्रामला पाठिंबा देताना आम्हाला आनंद होत आहे कारण ते या उद्योग- व्यापी अत्यावश्यकतेला संबोधित करते, प्रक्रियेत लैंगिक अंतर भरून काढते आणि अनुभवांची विविधता आणि दृष्टिकोन तंत्रज्ञानाच्या भविष्याला आकार देतात हे सुनिश्चित करते. अभियंते आणि नेत्यांची ही पुढची पिढी प्रत्येकासाठी उज्वल आणि चांगल्या भविष्यासाठी सोडवण्याची त्यांची क्षमता दाखवून बदल घडवून आणेल याची आम्ही आतुरतेने वाट पाहत आहोत.”

डॉ. संतनू पॉल, टॅलेंटस्प्रिंटचे संस्थापक सीईओ आणि एमडी म्हणाले, “टॅलेंटस्प्रिंटमध्ये आमचा शिक्षणाच्या परिवर्तनीय शक्तीवर विश्वास आहे आणि महिला अभियंता कार्यक्रम अडथळे दूर करण्यासाठी आमच्या वचनबद्धतेची पुष्टी करतो. इच्छुक महिला अभियंत्यांना आवश्यक संसाधने आणि संधी प्रदान करून यशस्वी होण्यास मदत करणे हे आमचे ध्येय आहे. तंत्रज्ञान आणि नवनिर्मितीच्या वेगवान जगात, आम्ही असे भविष्य घडवत आहोत जे लैंगिक तटस्थ असेल आणि यापुढे अडथळा नसून शक्तीचा स्रोत असेल. आम्ही गुगल सह आमचे सहकार्य वाढवण्यास आणि टेक उद्योगातील लैंगिक अंतर भरून काढण्यास उत्सुक आहोत. डब्ल्यूई कार्यक्रम हा शिक्षणाच्या खर्‍या लोकशाहीकरणाचा दाखला आहे आणि एका युगाच्या समाप्तीचा संकेत आहे ज्यामध्ये वंशावळ महाविद्यालयीन शिक्षण विद्यार्थ्यांना आयुष्यभराच्या विशेषाधिकारांचा हक्क देते.”