किनसेन्ट्रिक इंडियाने कर्मचारी उत्कृष्टतेच्या वचनबद्धतेसाठी टाटा पॉवरचा केला ‘सर्वोत्कृष्ट नियोक्ता 2023’ म्हणून गौरव

टाटा पॉवरने ‘इंटेंट-डिझाइन-एक्सपिरिअन्स’ या तत्त्वांवर आधारितराष्ट्रीय, 26  मार्च 2024 : टाटा पॉवर ही भारतातील सर्वात मोठ्या एकात्मिक ऊर्जा कंपन्यांपैकी एक कंपनी आहे. किनसेन्ट्रिक इंडियाने टाटा पॉवरला ‘सर्वोत्कृष्ट नियोक्ता 2023’ म्हणून सन्मानित केले. हा प्रतिष्ठित पुरस्कार टाटा पॉवरच्या शाश्वतता, समावेशन, नवकल्पना आणि कर्मचारी विकासामध्ये खोलवर रुजलेल्या परिवर्तनाच्या प्रवासाचा हा गौरव आहे. सर्वसमावेशक मूल्यांकन केले असून, हे मूल्यांकन संघटनात्मक हेतू, लोक-प्रक्रिया डिझाइन आणि कर्मचारी अनुभव या विषयांवर आधारित होते.

कठोर मूल्यमापनानंतर या महत्त्वाच्या आयामांमध्ये टाटा पॉवर एक लीडर म्हणून उदयास आली. विशेष क्युरेट केलेल्या दक्ष, बी-व्होक, आणि टाटा पॉवर कौशल्य विकास संस्था, कर्मचारी कौशल्य वृद्धी आणि स्थानिकांच्या सक्षमीकरणावर लक्ष केंद्रित केलेल्या कार्यक्रमांद्वारे उत्कृष्टतेची वचनबद्धता दर्शवते. विशेषत: अक्षय ऊर्जा तंत्रज्ञानाच्या क्षेत्रात; ज्ञानकोश हा अंतर्गत शिक्षण आणि विकास कार्यक्रम; आणि फ्युलर  लाइफ, जे शारीरिक आणि मानसिक आरोग्य इ. सर्वसमावेशक कर्मचारी अनुभव प्रदान करण्यावर लक्ष केंद्रित करते, यावर टाटा पॉवरने भर दिला आहे.

टाटा पॉवर सीएचआरओ, प्रमुख – शाश्वतता आणि सीएसआर हिमल तिवारी म्हणाले की, “टाटा पॉवरचे मार्गदर्शक तत्त्व म्हणजे जीवनावर सकारात्मक प्रभाव पाडण्यासाठी आणि परिवर्तनशील बदल घडवून आणण्यासाठी आमची अटूट बांधिलकी आहे. हा पुरस्कार टाटा पॉवरच्या उत्कृष्टतेच्या प्रवासासाठी प्रेरणा देतो. वातावरण केवळ सर्वसमावेशक आणि गतिमान नाही ठेवणे हे आमचे काम नाही तर हे एक व्यासपीठ आहे जिथे व्यक्ती त्यांच्या योगदानामध्ये सखोल उद्देश साधू शकतात. किनसेन्ट्रिक सर्वोत्कृष्ट नियोक्ता म्हणून मान्यता आमच्या 23000+ कर्मचाऱ्यांसाठी विश्वास आणि सामायिक मूल्यांवर आधारित आकर्षक वातावरण निर्माण करण्यासाठीचे आमचे समर्पण प्रतिबिंबित करते.”

ताज्या आणि तरुण प्रतिभेचे संगोपन करणे, उद्योग-प्रथम शिक्षण आणि विकास उपक्रमांमध्ये गुंतवणूक करणे आणि नवीन तंत्रज्ञानाशी जुळवून घेणे यामुळे कंपनीमध्ये नावीन्य आणि वाढीचे वातावरण निर्माण होत आहे. नेतृत्व आणि कौशल्य अकादमींची स्थापना, मजबूत मार्गदर्शन कार्यक्रमांसह, टाटा पॉवरचा सक्षम आणि सशक्त कर्मचारी वर्ग तयार करण्याच्या सर्वांगीण दृष्टिकोनाचे प्रतिबिंबित करते. सुरक्षिततेवर, कर्मचाऱ्यांना समान वागणूक आणि सामाजिक कल्याणावर कंपनीचे अटळ लक्ष हे देखील तिच्या जबाबदार व्यवसाय आचरणाचे उदाहरण देते. टाटा पॉवरच्या ‘पॉवर्ड बाय पर्पज’ तत्त्वज्ञानामध्ये शाश्वतता, वाढ आणि एकता यावर तीन पट लक्ष केंद्रित केले आहे, जे त्याच्या मुख्य कर्मचारी मूल्य प्रस्तावाचे आधारस्तंभ आहेत. कंपनीची प्रभावी धोरणे आणि कार्यक्रम कंपनीच्या ग्रीन एनर्जी सोल्युशन प्रदात्याच्या रूपांतराला सक्षम बनवत आहेत आणि उद्योगात सकारात्मक बदल घडवून आणण्यासाठी देशभरातील कर्मचाऱ्यांना पुनरुज्जीवित करत आहेत.

देशाचा सर्वात विश्वासार्ह आणि पसंतीचा हरित ऊर्जा भागीदार बनण्यासाठी आणि भारताच्या हरित ऊर्जा संक्रमणाला गती देण्यासाठी टाटा पॉवरची दृढ वचनबद्धता त्याच्या कर्मचारी उत्कृष्टतेने व्यापले जात आहे.