कर्व्हड अमोलेड डिस्प्लेसह ‘लावा ब्लेझ एक्स’ लॉन्च

पुणे, ११ जुलै २०२४: अग्रगण्य स्वदेशी स्मार्टफोन आणि घालण्यायोग्य ब्रँड लावा इंटरनॅशनल लिमिटेडने नवीन लावा ब्लेझ एक्सच्या लाँचिंगसह आपल्या ब्लेझ मालिकेच्या विस्ताराची घोषणा केली आहे. परवडणाऱ्या स्मार्टफोन सेगमेंटमध्ये नवीन मापदंड स्थापित करत, ब्लेझ एक्स हा सेगमेंटच्या पहिल्या कर्व्हड् अमोलेड डिस्प्लेसह येतो. नवीन ब्लेझ एक्स स्टारलाइट पर्पल आणि टीटॅनियम ग्रे या दोन आकर्षक रंगांमध्ये उपलब्ध आहे. हा स्मार्टफोन २० जुलैपासून विशेष लॉन्च ऑफर अंतर्गत १३९९९/- रुपयांच्या सुरुवातीच्या किंमतीमध्ये लावा ई-स्टोअर आणि अॅमेझॉनवर उपलब्ध होईल. 

लावा इंटरनॅशनल लिमिटेडचे प्रॉडक्ट हेड सुमित सिंग म्हणाले, “लावा ब्लेझ ही आमच्या यशस्वी मालिकांपैकी एक आहे, जी दर्जेदार आणि शक्तिशाली स्मार्टफोनसह उद्योगातील दरी दूर करण्यासाठी संकल्पित आहे. नवीन ब्लेझ एक्स, लाइन-अपमध्ये नवीनतम जोड, एपिसेन्टर-सेगमेंटमध्ये तीन प्रमुख मापदंडांसह विकसित करण्यात आली आहे. पहिलाच कर्व्हड् अमोलेड डिस्प्ले, कामगिरी आणि दिसायला उत्कृष्ट असा हा स्मार्टफोन. चाहत्यांना आमचा नवीन ब्लेझ एक्स आवडेल आणि आनंद अनुभवांच्या दृष्टीने तो डिझाईन करण्यात आलेला आहे.”

डिस्प्ले आणि डिझाईन: या स्मार्टफोनमध्ये १६.९४ सेमी (६.६७ इंच) १२० हर्ट्ज कर्व्हड् अमोलेड डिस्प्ले देण्यात आला आहे. एलिगंट डेकोसह प्रीमियम मूनस्टोन मॅट बॅक डिझाइनसह भरलेले नवीन ब्लेझ एक्स शैलीचे प्रदर्शन करते आणि या श्रेणीतील खरे ट्रेंडसेटर आहे.

अफलातून कॅमेरा: सोनी सेन्सरसह ६४एमपी + २एमपी रियर कॅमेरा आणि १६एमपी फ्रंट कॅमेरासह सुसज्ज, नवीन स्मार्टफोनमध्ये ड्युअल व्ह्यू व्हिडिओ, फिल्म, प्रो व्हिडिओ, स्लो मोशन, टाइमलॅप्स, यूएचडी, गिफ, ब्युटी, एचडीआर, नाईट, पोर्ट्रेट, एआय, प्रो, पॅनोरमा, फिल्टर, मॅक्रो, एआय इमोजी यासह अनेक शूटिंग मोड आहेत.

शक्ति आणि कामगिरी: वर्धित अनुभव आणि उत्कृष्ट गती प्रदान करणारा स्मार्टफोन नवीनतम मीडियाटेक डायमेंसिटी ६३०० प्रोसेसर अँ तू तू ४२०के + सह येतो, जो तीन रॅम पर्यायांसह जोडला गेला आहे- ४जीबी + ४जीबी *, ६जीबी + ६जीबी*, आणि ८जीबी + ८जीबी* एक उदार १२८जीबी यूएफएस २.२ स्टोरेज सहज मल्टीटास्किंग आणि स्टोरेजसाठी पुरेशी जागा सक्षम करण्यासाठी. ब्लेझ एक्समध्ये ५०००एमएएचची बॅटरी देण्यात आली आहे, जी ३३व्हॉट्स फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट करते.

अँन्ड्रॉईड आणि सॉफ्टवेअर अपग्रेड: ब्लेझ एक्स लावा ब्लोटवेअर-मुक्त, जाहिरात-मुक्त अनुभव आणि स्वच्छ अँड्रॉइड १४ चे वचन देते. लावा दोन वर्षांसाठी तिमाही सुरक्षा अपडेटसह अँड्रॉइड १५ मध्ये खात्रीशीर अद्ययावतीकरणासह नियमित सॉफ्टवेअर अपडेट देईल.