फॅशन डिझाईनमधील अभिजातता आणि नवकल्पना ‘अर्था २०२४’ मधून सादर

पुणे:  सर्जनशीलता सांस्कृतिक परंपरेला नवीन वळण देणाऱ्या युगात, पुण्याच्या टाइम्स अँड ट्रेंड्स अकादमीने (TTA) ज्योतिचंद भाईचंद ज्वेलर्स (JBJ) च्या सहकार्याने अर्था २०२४ या शानदार क्युरेट केलेल्या इव्हेंटद्वारे डिझाईनमधील नावीन्यपूर्णतेची नवी पहाट सुरू केली आहे. नुकताच पुण्यातील फिनिक्स मार्केटसिटी, विमाननगर येथे झालेल्या या भव्य सोहळ्यात पारंपारिक कारागिरी आणि आधुनिक नवकल्पनांच्या एकत्रीकरणासाठी केवळ एक मंचच तयार केला नाही तर इच्छुक डिझायनर आणि कलाकारांसाठी मार्गही प्रकाशित केला आहे.

पुण्याच्या मध्यवर्ती ठिकाणी असलेली टाइम्स अँड ट्रेंड्स अकादमी फॅशन, इंटिरियर डिझाइन, इव्हेंट मॅनेजमेंट, ॲनिमेशन, व्हीएफएक्स, गेम डिझाइन आणि ग्राफिक डिझाइन सह विविध शाखांमध्ये व्यापक अभ्यासक्रम आणि प्रशिक्षणासाठी सेवा देत आहे. महत्त्वाकांक्षी क्रिएटिव्हचे भविष्य घडवण्याच्या ध्येयाने, TTA नाविन्यपूर्ण आणि यशाचे दिवाण बनले आहे. बारामतीचा वारसा असलेला ज्योतिचंद भाईचंद ज्वेलर्स हा ज्वेलरी उद्योगातील लक्झरी, कारागिरी आणि अतुलनीय डिझाइनचा समानार्थी आहे. अर्था २०२४ साठी त्यांच्या सहकार्याने इव्हेंटचा दर्जा तर उंचावलाच पण शाही अभिजाततेचा स्पर्शही अनुभवता आला.

अर्था २०२४ हा विविधता आणि सर्जनशीलतेचा एक मास्टरक्लास होता. जो चार मनमोहक भागांमध्ये विभागलेला होता; या मध्ये फॅशन शो, इंटिरिअर प्रॉडक्ट डिस्प्ले, ॲनिमेशन डे आणि जेबीजे ज्वेलरी शोकेस. प्रत्येक सेगमेंटने कल्पकता, कल्पनाशक्ती आणि निर्दोष अंमलबजावणीद्वारे चिन्हांकित केलेल्या डिझाइनच्या भविष्यातील एक विंडो ऑफर केली. फॅशन शो हा थीमॅटिक विविधतेचा देखावा होता, ज्यामध्ये फ्लोरल अफेअर, स्ट्रीट लूम आणि व्हिक्टोरियन बंजारा यांसारख्या थीम अंतर्गत विद्यार्थ्यांच्या डिझाइन्सचे प्रदर्शन होते. या थीम JBJ च्या उत्कृष्ट दागिन्यांनी सुंदरपणे पूरक होत्या, शैली आणि सुसंस्कृतपणाच्या चमकदार प्रदर्शनात समकालीन डिझाइनसह परंपरेशी पूरक होता.

इंटेरियर उत्पादन प्रदर्शन कार्यात्मक कलात्मकतेचा एक पुरावा होता, ज्यामध्ये 40 हून अधिक स्टॉल्स अपसायकलिंगपासून ते भविष्यकालीन डिझाइनपर्यंतच्या दूरदर्शी संकल्पना सादर करतात. या प्रतिष्ठापनांनी हे दाखवून दिले की मोकळी जागा त्यांच्या पारंपारिक सीमा ओलांडून वैयक्तिक अभिव्यक्ती आणि नावीन्यपूर्णतेसाठी कॅनव्हासेस कशी बनू शकते. ॲनिमेशन सेगमेंटने सावधपणे तयार केलेल्या ॲनिमेशनद्वारे साहस, कल्पनारम्य आणि नावीन्यपूर्ण जीवन कथा समोर आणल्या. उत्पादनांच्या जाहिरातींपासून ते 3D मालमत्तेपर्यंत, TTA च्या ॲनिमेशन विद्यार्थ्यांनी ॲनिमेटेड कलेच्या सीमा ओलांडून त्यांचे कथाकथन कौशल्य आणि तांत्रिक कौशल्ये प्रदर्शनात दाखवली.

अर्था २०२४ हा कार्यक्रम टाइम्स अँड ट्रेंड्स अकादमी आणि ज्योतिचंद भाईचंद ज्वेलर्स यांच्यातील सर्जनशील समन्वयाचे प्रदर्शनच नाही तर पुढील पिढीच्या डिझायनर्ससाठी एक व्यासपीठ देखील आहे. त्यांच्या संयुक्त प्रयत्नांद्वारे, TTA आणि JBJ ने केवळ नवीन दृष्टीकोनांसह डिझाइन उद्योगाला समृद्ध केले नाही तर असंख्य व्यक्तींना सर्जनशील डिझाइनच्या क्षेत्रात त्यांची स्वप्ने पूर्ण करण्यासाठी प्रेरित केले आहे.

आम्ही अर्थ 2024 च्या यशावर विचार करत असताना, आम्ही उत्कटतेने, नाविन्यपूर्णतेने आणि उत्कृष्टतेसाठी अटूट वचनबद्धतेने प्रेरित, डिझाइन जगाच्या निरंतर उत्क्रांतीची वाट पाहत आहोत. आर्था २०२४ निःसंशयपणे एक ऐतिहासिक घटना म्हणून लक्षात ठेवली जाईल ज्याने फॅशन, ज्वेलरी आणि डिझाइनच्या अभिसरणाचा उत्सव साजरा केला आणि उद्योगात सर्जनशीलता आणि सहयोगासाठी एक नवीन मानदंड स्थापित केला.