बीएमडब्ल्यू ग्रुप इंडियाने 2024 मध्ये जोरदार सुरुवात करून वेग सेट केला

बीएमडब्ल्यू ग्रुप इंडिया ने 2024 च्या पहिल्या तिमाहीत (जानेवारी – मार्च) मजबूत व्यवसाय कामगिरी पोस्ट केली आहे. बीएमडब्ल्यू ग्रुप इंडियाने 3,680 कार (बीएमडब्ल्यू आणि मिनी) आणि 1,810 मोटारसायकल  वितरित केल्या. बीएमडब्ल्यू ने 3,510 युनिट्स आणि मिनी 170 युनिट्स विकल्या.

बीएमडब्ल्यू ग्रुप इंडियाने Q1 (बीएमडब्ल्यू + मिनी) मध्ये कार विक्रीत +51% वाढ नोंदवली, त्याच्या स्पोर्ट्स ॲक्टिव्हिटी व्हेइकल्स, लक्झरी क्लास आणि इलेक्ट्रिक व्हेइकल्सच्या उच्च मागणीमुळे. बीएमडब्ल्यू एक्स 7, बीएमडब्ल्यू एक्स 3, बीएमडब्ल्यू एक्स 1 आणि बीएमडब्ल्यू 3 सिरीज सारख्या मॉडेल्स विकले गेले होते.

बीएमडब्ल्यू ग्रुप इंडियाचे अध्यक्ष श्री विक्रम पवाह म्हणाले, “बीएमडब्ल्यू ग्रुप इंडियाने वर्षाच्या पहिल्या तिमाहीत चांगली कामगिरी केली आहे. पूर्वीचे विक्रम मोडत, कार विक्रीने +51% च्या यशस्वी वाढीसह नवीन उंची गाठली! लक्झरी इलेक्ट्रिक कार मार्केटमधील आमचे खंबीर नेतृत्व उत्पादनांच्या विविध श्रेणीमुळे निर्विवाद राहिले आहे. विशेष बीएमडब्ल्यू लक्झरी क्लासने देखील सेगमेंट-अग्रेसर स्थान स्वीकारले आहे. आमची प्रमुख कार मॉडेल्स त्यांच्या खेळाच्या शीर्षस्थानी आहेत आणि पाइपलाइनमध्ये लक्षणीय नवीन लॉन्च केल्यामुळे, आम्ही लक्झरी मार्केटमध्ये उष्णता वाढवू.”

बीएमडब्ल्यू लक्झरी क्लासने त्याच्या सेगमेंटमध्ये इतरांपेक्षा पुढे आहे आणि +152% ची जबरदस्त वाढ नोंदवली आहे. बीएमडब्ल्यू 7 सिरीज, बीएमडब्ल्यू आय 7, बीएमडब्ल्यू एक्स 7 आणि बीएमडब्ल्यू एक्स एम सारख्या लक्झरी क्लास मॉडेल्सचा वाटा एकूण विक्रीमध्ये 20% आहे. बीएमडब्ल्यू एक्स 7 ॲक्टिव्हिटी व्हेइकल्स ने पहिल्या क्रमांकाच्या लक्झरी क्लास मॉडेलच्या स्थानावर दावा केला आहे.

बीएमडब्ल्यू स्पोर्ट्स ॲक्टिव्हिटी व्हेइकल्स  ने विक्रीत 54% योगदान दिले आणि +62% वाढ झाली. या कामगिरीमध्ये एक उत्कृष्ट भूमिका स्थानिक पातळीवर उत्पादित स्पोर्ट्स  ॲक्टिव्हिटी व्हेइकल्स मॉडेल्सची आहे. नवीन एक्स 1 विक्रीत सुमारे 20% वाटा असलेला सर्वाधिक विकला जाणारा स्पोर्ट्स ॲक्टिव्हिटी व्हेइकल्स होता.

बीएमडब्ल्यू 3 सिरीज, सर्वाधिक विकली जाणारी बीएमडब्ल्यू सेडान, विक्रीत 16% वाटा वरचढ आहे. ती त्यांच्या संबंधित विभागातील क्लास-अग्रेसर कार्यकारी सेडान बनली आहे.

बीएमडब्ल्यू आणि मिनी 360°

बीएमडब्ल्यू इंडिया फायनान्शिअल सर्व्हिसेसच्या 360⁰ फायनान्स सोल्यूशनसह ग्राहक उत्तम मूल्य आणि मनःशांतीचा आनंद घेतात जे आकर्षक कमी मासिक हप्ते, खात्रीशीर बाय-बॅक, मुदतीचा लवचिक पर्याय आणि इतर फायद्यांसह नवीन कारमध्ये अपग्रेड करण्याची संधी देते. बीएमडब्ल्यू इंडिया फायनान्शियल सर्व्हिसेस द्वारे वित्तपुरवठा केलेल्या 10 पैकी 8 कार बीएमडब्ल्यू आणि मिनी 360⁰ द्वारे आहेत.