ॲक्सिस बँकेने केली कला, हस्तकला आणि साहित्यासाठी संपूर्ण भारतातील स्पर्धा SPLASH च्या विजेत्यांची घोषणा

राष्ट्रीय, 20 मार्च 2024: ॲक्सिस बँक ही भारतातील खाजगी क्षेत्रातील सर्वात मोठ्या बँकांपैकी एक बँक आहे. बँकेने संपूर्ण भारतात घेतलेल्या कला, हस्तकला आणि साहित्यावरील वार्षिक स्पर्धा SPLASH च्या सहा राष्ट्रीय विजेत्यांची घोषणा केली. ही स्पर्धा 7-14 वयोगटातील मुलांसाठी होती. सर्व सहा अंतिम स्पर्धकांना प्रत्येकी १ लाख रुपये आणि उपविजेत्याला प्रत्येकी रु. 50 हजाराची शिष्यवृत्ती देऊन गौरविण्यात येईल. हॅम्लेज, फॅबर कॅसल, अमेरिकन टुरिस्टर आणि BoAt सारख्या भागीदारांकडून प्रत्येकी 1 लाख, रोमांचक हॅम्पर्स आणि इलेक्ट्रॉनिक गॅझेट्स आणि उपविजेत्याला रु. प्रत्येकी 50 हजार मिळणार आहेत.

7 ते 10 वर्षे वयोगटातील विजेते:

  • कला :  शिवाश सोनी, GDGPS, नवी दिल्ली
  • हस्तकला : यशवी प्रेमकुमार, सेंथिल पब्लिक स्कूल, सेलम, तामिळनाडू
  • साहित्य: क्रितीका रेड्डी, सिटी इंटरनॅशनल स्कूल औंध, पुणे, महाराष्ट्र

 11 ते 14 वयोगटातील विजेते:

  • कला : पी. अक्षिता, द प्रेसिडेंशियल स्कूल, विशाखापट्टणम, आंध्र प्रदेश
  • शिल्प : देवयुध दास, दिल्ली पब्लिक स्कूल, उत्तर 24 परगणा, पश्चिम बंगाल
  • साहित्य : स्तुती जैन, D.A.V. पब्लिक स्कूल, लुधियाना, पंजाब

 एक माइलस्टोन म्हणून या स्पर्धेला देशभरातून ६.८ लाखाहून अधिक स्पर्धकांकडून प्रवेश मिळाला, ज्यात दरवर्षी ३६% वाढ झाली आहे. या उपक्रमाद्वारे, प्रत्येक मुलाला त्यांची प्रतिभा दाखविण्याच संधी मिळावी याची खात्री करून, बँकेने शारीरिकरित्या (शारीरिक आणि डिजिटल दोन्ही पद्धतीने) स्पर्धा आयोजित करून 50 दशलक्षांपेक्षा जास्त लोकांपर्यंत पोहोचली आहे.

उपक्रमाबाबत बोलताना ॲक्सिस बँकेचे मुख्य विपणन अधिकारी अनूप मनोहर म्हणाले की,  “आम्ही सर्व सहभागींचे आभार मानू इच्छितो आणि विजेत्यांनी ही स्पर्धा मोठ्या प्रमाणात यशस्वी करण्यात त्यांच्या उल्लेखनीय योगदानाबद्दल अभिनंदन करू इच्छितो. आमचा ठाम विश्वास आहे की तरुणांच्या मनात एक चांगल्या उद्यासाठी जग घडवण्याची, मोल्ड करण्याची आणि बदलण्याची ताकद आहे. ॲक्सिस बँक म्हणून आम्ही आमच्या पुढच्या पिढीसाठी एक चांगला समुदाय तयार करण्याच्या या प्रवासाचा भाग बनू इच्छितो. स्प्लॅशच्या माध्यमातून, आम्ही कला, हस्तकला आणि साहित्य यासारख्या सर्जनशील माध्यमांद्वारे तरुण मनांना त्यांच्या कल्पना, विचार आणि दृश्ये व्यक्त करण्यासाठी प्रोत्साहित करण्याचा प्रयत्न करतो आणि पुढेही करत राहू.”

नवीन पिढीमध्ये दयाळूपणाचा विचार रुजवण्याच्या आणि सद्भावना वाढवण्याच्या उद्देशाने, ॲक्सिस बँकेने 1,900+ शाळांपर्यंत पोहोचले आणि तिच्या 5000+ शाखा सक्रिय केल्या. आर्ट सोसायटी ऑफ इंडियाचे प्रतिष्ठित कलाकार विक्रांत शितोळे यांच्यासह दिशा कथारानी, Imagimake च्या सह-संस्थापक; अमर चित्रकथेचे समूह कला संचालक सॅव्हियो मस्करेन्हास; आणि राजीव चिलाका, ग्रीन गोल्ड ॲनिमेशनचे सीईओ यांचा समावेश असलेल्या ज्युरी पॅनेलने या सहभागींना निवडले.