कर्नाटकच्या प्रीमियरअभियांत्रिकी प्रवेश परीक्षेसाठी अर्ज खुले

पुणे, 21 मार्च 2024: गेल्या पाच दशकांमध्ये कर्नाटक उच्च शिक्षणाच्या क्षेत्रात एक आधारस्तंभ म्हणून उभा राहिला आहे. अभियांत्रिकीमध्ये करिअर करण्याची इच्छा बाळगणाऱ्यांसाठी हे नेहमीच आवडते ठिकाण राहिले आहे. हे त्याच्या विविध महाविद्यालयांच्या विस्तृत श्रेणीमुळे, उत्कृष्ट शैक्षणिक सुविधांमुळे आणि पदवीनंतर उच्च नोकरी प्लेसमेंट दरांचा उत्कृष्ट ट्रॅक रेकॉर्ड. उच्च शिक्षणासाठी राज्याच्या वचनबद्धतेमुळे कुशल व्यावसायिकांचा मोठा समूह तयार झाला आहे, ज्याने जागतिक स्तरावर लक्षणीय मागणी आकर्षित केली आहे.

COMEDK UGET आणि UniGauge प्रवेश परीक्षा रविवार, 12 मे 2024 रोजी कर्नाटकातील 150 हून अधिक अभियांत्रिकी महाविद्यालयांमध्ये आणि भारतभरातील 50+ नामांकित खाजगी आणि मानांकित विद्यापीठांमध्ये प्रवेशासाठी अर्ज करण्यासाठी एकत्रित परीक्षा म्हणून आयोजित केली जाणार आहे. ही एकात्मिक परीक्षा केवळ कर्नाटक विनाअनुदानित खाजगी अभियांत्रिकी महाविद्यालय संघटना (KUPECA) आणि BE/B.Tech प्रोग्राम ऑफर करणाऱ्या UniGage सदस्य विद्यापीठांशी संलग्न असलेल्या महाविद्यालयांसाठी तयार करण्यात आली आहे. ऑनलाइन परीक्षा भारतातील 200+ शहरांमधील 400+ परीक्षा केंद्रांवर घेतली जाईल. यावर्षी, 1,00,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थी परीक्षेला बसतील अशी अपेक्षा आहे. संपूर्ण भारतातील उमेदवार परीक्षेसाठी अर्ज करू शकतात.