टाटा टेक्नॉलॉजीज आणि बीएमडब्ल्यू ग्रुप हे ऑटोमोटिव सॉफ्टवेअर आणि व्यवसाय आय टी समाधानांच्या विकासासाठी सहकार्य करण्याच्या उद्देशाने एकत्र येणार

म्युनिक, जर्मनी आणि पुणे, भारत, २ एप्रिल २०२४: बीएमडब्ल्यू ग्रुप आणि टाटा टेक्नॉलॉजीज, एक जागतिक उत्पादन अभियांत्रिकी आणि डिजिटल सेवा कंपनी यांनी घोषणा केली आहे की त्यांनी पुणे, बेंगळुरू आणि चेन्नई, भारतात ऑटोमोटिव सॉफ्टवेअर आणि आयटी विकास हब स्थापन करण्याच्या उद्देशाने एक संयुक्त उपक्रम (JV) तयार करण्यासाठी करारावर सही केली आहे. संयुक्त उपक्रम (JV) कराराची अंमलबजावणी संबंधित प्राधिकरणांच्या पुनरावलोकन आणि मंजुरीच्या अधीन आहे. मुख्य विकास आणि संचालन उपक्रम बेंगळुरू आणि पुणे येथे स्थापित केले जातील. चेन्नईमध्ये, व्यवसाय आयटी समाधानांवर लक्ष केंद्रित केले जाईल.

‘जगासाठी भारतात अभियांत्रिकी’ या तत्त्वाचे प्रतिनिधित्व करत, JV टाटा टेक्नॉलॉजीजच्या भारतातील डिजिटल अभियांत्रिकी कौशल्याचा आणि टॅलेंट पूलचा लाभ घेऊन बीएमडब्ल्यू ग्रुपच्या जागतिक आयटी हब्जमध्ये सॉफ्टवेअर कोडिंग क्षमतांच्या धोरणात्मक विस्तारात योगदान देईल आणि २४/७ कार्यप्रदर्शनात मदत करेल. JV सॉफ्टवेअर-निर्धारित वा सॉफ्टवेअर-परिभाषित वाहनांसाठी (SDV) उपायांसह धोरणात्मक सॉफ्टवेअर विकासावर लक्ष केंद्रित करेल. ऑटोमोटिव सॉफ्टवेअरमध्ये, स्वयंचलित ड्राइविंग, आणि डिजिटल सेवांवर लक्ष केंद्रित केले जाईल. व्यवसाय आयटी मध्ये, उत्पादन विकास, उत्पादन आणि विक्रीच्या डिजिटलीकरण आणि स्वयंचलनावर भर दिला जाईल. JV च्या सुरुवातीपासून, १०० प्रशिक्षित आणि अनुभवी टाटा टेक्नॉलॉजीज व्यावसायिक सॉफ्टवेअर प्रकल्पांमध्ये मजबूत आणि त्वरित योगदान सुनिश्चित