स्कोडाने सादर केले एपिकचे कॉन्सेप्ट मॉडेल; इलेक्ट्रिक SUV फुल चार्जवर 400km धावेल, अपेक्षित किंमत 23 लाख

रिपब्लिकची कार निर्माता कंपनी स्कोडा ऑटोने आपल्या एंट्री लेव्हल इलेक्ट्रिक कार एपिकचे कॉन्सेप्ट मॉडेल सादर केले आहे. ही कंपनीची आतापर्यंतची सर्वात छोटी आणि स्वस्त कार असेल. कंपनी 2025 पर्यंत याला जागतिक बाजारात लॉन्च करेल, त्यानंतर ते भारतीय बाजारात लॉन्च केले जाईल.

कंपनीच्या मते, नवीन इलेक्ट्रिक कारची किंमत सुमारे 25,000 युरो (अंदाजे 23 लाख रुपये) असेल. हे जागतिक बाजारपेठेत Volkswagen ID.2 इलेक्ट्रिक हॅचबॅक आणि भारतातील टाटा नेक्सॉन यांच्याशी स्पर्धा करेल. ही कंपनीची दुसरी इलेक्ट्रिक कार असेल. भविष्यात आणखी स्वस्त मॉडेल लॉन्च केले जाऊ शकते.

सध्या, स्कोडाची जागतिक बाजारपेठेत उपलब्ध असलेली एकमेव EV ही Enyaq आहे, जी या वर्षाच्या अखेरीस भारतात लॉन्च केली जाऊ शकते. Enyaq चे भारतात लॉन्च केलेले मॉडेल फेब्रुवारीमध्ये मोबिलिटी एक्सपोमध्ये अनावरण करण्यात आले. ही कार भारतात पूर्णपणे बिल्ट युनिट म्हणून विकली जाईल.

पूर्ण चार्ज केल्यावर तुम्हाला 400 किलोमीटरची रेंज मिळेल
कंपनीने कारच्या वैशिष्ट्यांचा खुलासा केलेला नाही, परंतु काही मीडिया रिपोर्ट्सचा दावा आहे की Skoda दोन बॅटरी पॅक पर्यायांसह एंट्री लेव्हल इलेक्ट्रिक SUV देऊ शकते. यात 38kWh आणि 56kWh बॅटरी पॅक युनिट असू शकतात. एकदा पूर्ण चार्ज केल्यानंतर ही कार 400 किमी धावेल.

Epic EV: एक्सटीरियर
इलेक्ट्रिक कार फोक्सवॅगन ग्रुपच्या MEB एंट्री प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल. गाडीची रचना आधुनिक घन शैलीद्वारे प्रेरित आहे. Epic EV च्या पुढच्या भागात स्कोडा वर्डमार्क आणि अद्वितीय LED लाइटिंग एलिमेंटसह एक शिल्पबद्ध बोनेट आहे.

कारमध्ये कंपनीची सिग्नेचर ग्रिल उपलब्ध असेल. लोखंडी जाळीच्या दोन्ही बाजूंना नवीन टी-आकाराचे एलईडी डीआरएल प्रदान केले आहेत आणि त्याखाली मॅट्रिक्स एलईडी तंत्रज्ञानासह हेडलाइट्स प्रदान केले आहेत. बंपरमध्ये मोठ्या प्रमाणात उभ्या स्लॅट्स आहेत, जे आमच्यासाठी जीप एसयूव्हीसारखे दिसतात.

स्कोडा एपिकच्या बाजूला फ्लेर्ड व्हील आर्च देण्यात आल्या आहेत. कारला काचेचे उतार असलेले छप्पर आहे. वायुगतिकीय कार्यक्षमतेसाठी छतावरील स्पॉयलर छताच्या ओळीत विलीन केले जाते. मागील बाजूस, यात टी-आकाराचे एलईडी टेललाइट्स आणि मजबूत बंपर आणि टेलगेटवर स्कोडाचे गडद क्रोम बॅजिंग आहे.

Skoda Epic EV: इंटिरियर
स्कोडा एपिकची लांबी अंदाजे 4.1 मीटर आहे आणि व्हीलबेस 2,600 मिमी आहे. असे असूनही, कारमध्ये 495 बूट स्पेस आहे. कारच्या केबिनमध्ये ड्युअल टोन थीम देण्यात आली आहे. मॉडेलमध्ये टू-स्पोक स्टीयरिंग व्हील, 5.3-इंचाचा ड्रायव्हर डिस्प्ले आणि 13-इंचाची टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम आहे. स्कोडा म्हणते की संपूर्ण केबिनमध्ये वायरलेस चार्जिंगसह अनेक उपयुक्त वैशिष्ट्ये आहेत.

स्कोडामध्ये 4 प्रकारची नवीन इलेक्ट्रिक वाहने असतील

  • कॉम्पॅक्ट: 2024 मध्ये, कॉम्पॅक्ट सेगमेंटमध्ये येणारी कार Karoq च्या बदली म्हणून आणली जाईल. त्याला एलरॉक असे नाव देण्यात आले आहे. कारची लांबी अंदाजे 4.50 मीटर असेल आणि ती आलिशान इंटीरियरसह येईल.
  • स्मॉल: 2025 मध्ये येणारी ही लहान सेगमेंट कार MQB AO प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल. तिची लांबी 4.2 मीटर असेल, तर ती स्कोडाची एंट्री लेव्हल ईव्ही कार देखील असेल. त्याची किंमत 22 लाख रुपये असू शकते.
  • कॉम्बी: 2026 मध्ये, कॉम्बी ऑक्टाव्हियाच्या आकाराची इलेक्ट्रिक सेडान कार असेल. हे अंदाजे 4.70 मीटर लांब मॉडेल ब्रँडची पहिली सर्व-इलेक्ट्रिक इस्टेट कार असेल.
  • स्पेस: 2026 मध्ये येणारी ही कार Vision 7S SUV संकल्पनेची निर्मिती आवृत्ती असेल. ही कार अंदाजे 4.90 मीटर लांब असेल.