जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्म्सने डॉ. रंजन पै यांची त्यांच्या बोर्डावर स्वतंत्र संचालक म्हणून केली नियुक्ती 

मुंबई – 08 एप्रिल 2024- जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्म हा 23 अब्ज डॉलरच्या जेएसडब्ल्यू समूहाचा भाग असून, कंपनीने डॉ. रंजन पै यांची त्यांच्या बोर्डावर स्वतंत्र संचालक म्हणून नियुक्ती केली आहे. डॉ. पै यांच्याकडे शिक्षण, आरोग्यसेवा, उद्योजकता आणि गुंतवणुकीत भरपूर अनुभव आणि कौशल्य आहे. त्यांचा हा अनुभव आणि कौशल्य जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्मच्या सर्व भागधारकांसाठी नाविन्य आणि मूल्य निर्मितीच्या वचनबद्धतेशी साजेसे आहे. जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्मवर स्वतंत्र संचालक म्हणून डॉ रंजन पै त्यांच्या अनुभवातून घेतलेले धोरणात्मक मार्गदर्शन करतील. भारतातील टेक स्टार्ट-अप्सना गुंतवणुकीचा आणि मार्गदर्शन करण्याच्या त्यांच्या अनुभवासह शिक्षण, आरोग्य सेवा या क्षेत्रांबद्दलची त्यांची सखोल माहिती जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्म्सचे भविष्य घडवण्यात आणि त्याच्या भागधारकांसाठी दीर्घकालीन मूल्य निर्माण करण्यासाठी बहुमोल ठरेल.

डॉ रंजन पै हे शिक्षणतज्ञ, उद्योजक, संस्था बिल्डर आणि गुंतवणूकदार आहेत. ते मणिपाल एज्युकेशन अँड मेडिकल ग्रुप (MEMG) चे संस्थापक आणि अध्यक्ष असून त्यांची शिक्षण, आरोग्यसेवा, संशोधन आणि खाजगी गुंतवणूक आहे. त्यांच्या नेतृत्वाखाली, MEMG ने भारतात आणि परदेशात शिक्षण आणि आरोग्य सेवा क्षेत्रात योगदान दिले आहे.

डॉ रंजन पै यांचे संचालक मंडळावर स्वागत करताना, जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्मचे संचालक श्री पार्थ जिंदाल म्हणाले, ” जेएसडब्ल्यू वनच्या बोर्डावर एक स्वतंत्र संचालक म्हणून डॉ. रंजन पै यांचे स्वागत करण्याची ही संधी मी घेऊ इच्छितो. भारताच्या $400 अब्ज डॉलर्सच्या ॲड्रेस करण्यायोग्य B2B मार्केटमधील सर्वात मोठ्या टेक प्लॅटफॉर्ममध्ये आम्ही  जेएसडब्ल्यू वन बनवताना आणि स्केल करत असताना मी त्यांच्या अमूल्य ज्ञानाची अपेक्षा करतो. डॉ. पै यांचे ई-कॉमर्स इकोसिस्टमचे सखोल ज्ञान आणि मार्गदर्शन आमचे गव्हर्नन्स स्ट्रक्चर्स वाढवण्यासाठी महत्त्वाचे ठरेल कारण आम्ही पुढील 18 ते 24 महिन्यांत आयपीओ आणण्याच्या दिशेने काम करत आहोत. जेएसडब्ल्यू वनच्या व्हिजनवर विश्वास ठेवल्याबद्दल आणि बोर्डात सहभागी होण्यास सहमती दिल्याबद्दल मी त्यांचे आभार मानतो.”

“आर्थिक वर्ष 2024 मध्ये जेएसडब्लू वन प्लॅटफॉर्म्सचे सुमारे INR 9000 कोटी एकूण उत्पादन मूल्य राहिले आहे. आम्ही येथून मोठ्या प्रमाणावर आणि भारतातील B2B ई-कॉमर्समध्ये नेतृत्व तयार करत असताना, आम्ही आमच्या मंडळामध्ये स्वतंत्र दृष्टिकोन समाविष्ट करून प्रशासन वाढवण्यास उत्सुक आहोत. स्केलिंग व्यवसायातील डॉ. पै यांचे कौशल्य, शिक्षण आणि आरोग्य सेवा क्षेत्रातील त्यांच्या नेतृत्वामुळे आणि स्टार्ट-अप इकोसिस्टमची त्यांची सखोल समज, जेएसडब्ल्यू वनला नवीन उंचीवर नेण्यात महत्त्वपूर्ण ठरेल,” असे जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्मचे सीईओ श्री गौरव सचदेवा म्हणाले.

“जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्म्सच्या सन्माननीय मंडळात स्वतंत्र संचालक म्हणून सहभागी होणे हा माझ्यासाठी सन्मान आहे. तंत्रज्ञानाचा फायदा घेऊन आणि विविध क्षेत्रांमध्ये सहकार्य वाढवून, आम्ही परिवर्तनात्मक उपाय तयार करू शकतो. जेएसडब्ल्यू वन प्लॅटफॉर्म्ससाठी शाश्वत वृद्धी आणि नावीन्यपूर्ण मार्ग तयार करण्यासाठी मी लीडरशीप टीम आणि सहकारी बोर्ड सदस्यांसोबत काम करण्यास उत्सुक आहे,” असे जेएसडब्ल्यू वनचे स्वतंत्र संचालक डॉ. रंजन पै यांनी सांगितले.