इबीसाचे नाविन्यपूर्ण हवामान विमा सोल्यूशन डेअरी उद्योगाला; उष्णतेच्या लहरीपासून देते संरक्षण

पुणे, १६ एप्रिल २०२४ : इबीसाभारतातील बेंगळुरू आणि लक्झेंबर्गयुरोप येथे मुख्यालय असलेली एक इन्सुरटेक कंपनीतिचे नाविन्यपूर्ण उष्मा ताण समाधान (हीट स्ट्रेस सोल्यूशनजाहीर केले आहेहवामानजोखीम विम्यामधील ही प्रगती डेअरी उद्योगासमोरील महत्त्वाच्या आव्हानांना तोंड देण्यासाठी इबीसा ची वचनबद्धता अधोरेखित करते.

तीव्र उष्णतेच्या लाटेत दुधाच्या उत्पादनात अंदाजे ३० टक्के –३५ टक्के घट झाल्याची प्रतिक्रिया देतानाइबीसा चे हीट स्ट्रेस सोल्यूशन दुग्ध उत्पादक शेतकऱ्यांना महत्त्वपूर्ण संरक्षण देण्यासाठी शक्तिशाली हवामान मेट्रिक्स आणि सॅटेलाइट तंत्रज्ञानाचा वापर करतेउष्णतेच्या ताणामुळे झालेल्या महसुलाच्या नुकसानीची भरपाई देऊनहा अनोखा उपाय भारतातील दुग्ध उत्पादक शेतकऱ्यांसाठी जीवनरेखा म्हणून काम करतो.

२०२४ मध्ये लाँच झाल्यापासूनहीट स्ट्रेस सोल्यूशन ने केरळमधील १४ जिल्ह्यांतील १ लाख प्राण्यांना केवळ दोन आठवड्यांत संरक्षण प्रदान केले आहेपशुधन संरक्षित आहेउल्लेखनीय लाभार्थ्यांमध्ये त्रिवेंद्रममलबार आणि एर्नाकुलम प्रादेशिक सहकारी दूध उत्पादक संघ (अनुक्रमे तिरुवनंतपुरम प्रादेशिक सहकारी दूध उत्पादक संघ लिमिटेड (टीआरसीएमपीयू), मलबार प्रादेशिक सहकारी दूध उत्पादक संघ (एमआरसीएमपीयू), आणि एर्नाकुलम रिजनल को-ऑपरेटिव्ह मिल्क प्रोड्युसर्स युनियन लिमिटेड (इआरसीएमपीयू)) शी संबंधित शेतकरी समाविष्ट आहेत.

याव्यतिरिक्तउत्पादन सध्या महाराष्ट्रउत्तर प्रदेशमध्य प्रदेशराजस्थान आणि गुजरातमधील निवडक जिल्ह्यांमध्ये कार्यरत आहेअनेक दूध संघ आणि डेअरी व्हॅल्यू चेनमधील प्रमुख खेळाडूंच्या सहकार्याने येत्या काही महिन्यांत इबीसा आपली पोहोच वाढवण्याची आशा करतेअग्रगण्य ॲग्रीटेक फर्म देहात आणि ऑनलाइन ॲग्री मार्केटप्लेस प्लॅटफॉर्म प्रदाता बेहतर जिंदगी यांच्यासोबतची धोरणात्मक भागीदारी उत्पादनाची पोहोच आणि प्रभाव वाढवते.

प्रभावी हवामान विमा उपायांचा विकासवितरण आणि देखरेख करण्यात इबीसा चे कौशल्य अतुलनीय आहेएक इन्शुरटेक फर्म म्हणूनइबीसा स्थानिक विमा कंपन्यांशी सहयोग करतेविमा जोखीम मॉडेलिंगडिझाइनमूल्यांकन आणि तांत्रिक पायाभूत सुविधांमध्ये सर्वसमावेशक सहाय्य प्रदान करतेशेवटी विमा कंपन्यांना योग्य विमा उत्पादने अंडरराइट करण्यास आणि वितरीत करण्यास सक्षम करते.

बालचंद्रन एमकेहेड ऑफ एशिया डेव्हलपमेंटइबीसा म्हणाले, “आम्ही एक गंभीर गरज ओळखून आणि संबोधित करूनआम्ही एक विमा मॉडेल घेऊन आलो आहोत जे आमच्या ग्राहकांना केवळ सुलभच नाही तर समजण्यायोग्य देखील आहे हवामानसंबंधित संकटांमध्ये अशा संरक्षणात्मक उपायांची मागणीहवामान बदलाचा विविध क्षेत्रांवर होणारा परिणाम ओळखूनइबीसा पोल्ट्री उद्योगातील विमा अंतर भरून काढण्यासाठी देखील वचनबद्ध आहेधोरणात्मक सहयोग आणि तळागाळातील जागरुकता उपक्रमांद्वारेइबीसा चे उद्दिष्ट भारताच्या कृषीविमा लँडस्केपची पुनर्परिभाषित करणेशेतकरी आणि उद्योगांना हवामानातील अनिश्चिततेला प्रभावीपणे सामोरे जाण्यासाठी सक्षम करणे आहे.