बीएलएस इंटरनॅशनलने मुंबईत नवीन अत्याधुनिक व्हिसा अर्ज केंद्राचे उद्घाटन

सरकार आणि नागरिकांसाठी एक विश्वासार्ह जागतिक तंत्रज्ञान-सक्षम सेवा भागीदार आणि व्हिसा प्रक्रिया आणि कॉन्सुलर सेवांमध्ये जागतिक अग्रणी, बीएलएस इंटरनॅशनलने आज मुंबईत त्यांच्या नवीन व्हिसा अर्ज केंद्राच्या उद्घाटनाची घोषणा केली. हे नवीन केंद्र बीएलएस इंटरनॅशनलच्या ग्राहकांचा अनुभव वाढविण्याच्या आणि व्हिसा अर्ज प्रक्रिया सुव्यवस्थित करण्याच्या वचनबद्धतेचा एक भाग आहे.

नरिमन पॉइंट येथे नव्याने उद्घाटन करण्यात आलेले व्हिसा अर्ज केंद्र, स्पेनवर विशेष लक्ष केंद्रित करून व्हिसा अर्जांची वाढती मागणी पूर्ण करेल. ही सुविधा स्लोव्हाकिया, इजिप्त, गांबिया, मोरोक्को आणि दक्षिण कोरियाच्या व्हिसासाठी अर्ज हाताळेल.

हे सर्व अल्प-मुदतीचे आणि दीर्घकालीन व्हिसा हाताळेल, प्रवाशांच्या विस्तृत गरजा पूर्ण करेल आणि दररोज सुमारे १,००० व्हिसावर प्रक्रिया करण्यास सक्षम आहे. हे नवीन केंद्र, मुंबईच्या रहिवाशांना सेवा देण्यासोबतच, बीएलएस इंटरनॅशनलची पोहोच आणि प्रभाव लक्षणीयरीत्या विस्तारत, जवळपासच्या प्रदेशातील अर्जदारांची देखील पूर्तता करते.

५२०० स्क्वेअर फूट पसरलेले हे केंद्र अत्याधुनिक बायोमेट्रिक नावनोंदणी, दस्तऐवज पडताळणी प्रणाली, इंटरनेट किओस्क आणि प्रीमियम लाउंजने सुसज्ज आहे. इंटरनेट कियोस्क, फॉर्म भरण्यासाठी, अर्जाची स्थिती तपासण्यासाठी आणि माहिती गोळा करण्यासाठी ऑनलाइन संसाधनांमध्ये सहज प्रवेश प्रदान करतात.

यात एक प्रीमियम लाउंज देखील आहे जे अखंड अनुभवासाठी वैयक्तिक सहाय्यासह आरामदायक वातावरण देते. अनुभवी व्यावसायिकांनी भरलेले आणि प्रगत तंत्रज्ञानाचे वैशिष्ट्य असलेल्या या केंद्राचे उद्दिष्ट व्हिसा अर्ज प्रक्रिया कार्यक्षम आणि आनंददायी बनवण्याचे आहे. या प्रतिष्ठित केंद्राचे उद्घाटन स्पेनचे महावाणिज्यदूत श्री फर्नांडो हेरेडिया नोगुअर यांच्या हस्ते करण्यात आले

बीएलएस इंटरनॅशनलचे सहव्यवस्थापकीय संचालक श्री शिखर अग्रवाल यांनी नवीन केंद्राबद्दल उत्साह व्यक्त केला, ते म्हणाले, “मोठ्या उत्साहाने, आम्ही मुंबईतील आमच्या अत्याधुनिक केंद्राचे उद्घाटन जाहीर करतो. ही अत्याधुनिक सुविधा आमच्या आदरणीय संरक्षकांसाठी एक अतुलनीय आणि कार्यक्षम व्हिसा-प्रोसेसिंग अनुभव देण्याच्या आमच्या समर्पणामध्ये एक महत्त्वाची झेप दर्शवते.

दररोज सुमारे १,००० व्हिसावर प्रक्रिया करण्याच्या क्षमतेसह, हे केंद्र आमचा कार्यप्रवाह वाढविण्यासाठी आणि सुव्यवस्थित करण्यासाठी धोरणात्मकपणे डिझाइन केलेले आहे.आजच्या गतिमान जगात, प्रवास अपरिहार्य आहे आणि स्पेन भारतीय प्रवाशांसाठी एक सर्वोच्च पर्याय आहे.संपूर्ण आर्थिक वर्षात हा कल वाढेल आणि हे नवीन केंद्र वाढती मागणी पूर्ण करण्यासाठी निर्दोषपणे तयार आहे.”