गायनोवेदा तर्फे पुण्यात पहिल्या क्लीनिक ची सुरुवात

फर्टिलिटीसाठी आयुर्वेद, तंत्रज्ञान, सामग्री आणि समुदाय यांचे अनोखे मिश्रण असलेली भारतातील पहिली आयुर्वेद फर्टिलिटी कंपनी गायनोवेदा यांनी पुण्यात त्यांचे दुसरे फर्टिलिटी क्लिनिक सुरु केले आहे. 10 दशलक्ष जोडप्यांचे पालकत्वाचे स्वप्न पूर्ण करण्यात मदत करून त्यांच्या जीवनावर प्रभाव टाकण्याचा कंपनीचा मानस आहे. अनेक जोडप्यांना पालकत्व प्रदान करण्याचे त्यांचे ध्येय पूर्ण करण्याच्या दृष्टीने हे पुण्यातील क्लीनिक एक महत्वाचे पाऊल आहे.

Gynoveda एक अग्रगण्य प्रजनन समाधान प्रदाता आहे जो आयुर्वेदासह नैसर्गिक गर्भधारणा सक्षम करतो. हे जोडप्यांची सुरक्षितता, परिणामकारकता आणि सर्वांगीण कल्याण यावर लक्ष केंद्रित करते.त्याचे उपचार 100% नैसर्गिक आहेत, हानिकारक दुष्परिणाम टाळतात आणि आयुर्वेदावर अवलंबून असतात, प्रजनन आरोग्यासाठी एक नैसर्गिक वैदिक औषध देण्याचे कार्य गायनोवेदा करत आहे. हा सुरक्षित, गैर-आक्रमक पर्याय व्यक्तींना त्यांच्या आरोग्याशी तडजोड न करता प्रभावी उपचार घेण्यास सक्षम बनवतो, ज्यामुळे प्रजनन उद्योगात गायनोवेदा हा एक मौल्यवान पर्याय बनतो.
मासिक पाळी आणि पुनरुत्पादक आरोग्य विकारांसाठी भारतातील 600000 हून अधिक महिलांचा Gynoveda वर विश्वास आहे.नैसर्गिक गरोदरपणात गायनोवेदा ने त्याच्या अस्सल आयुर्वेदिक औषधे + आहारातील बदल आणि एका जोडप्याला नैसर्गिकरित्या गर्भधारणा होण्यासाठी लागणाऱ्या ६-८ महिन्यांच्या कालावधीत डॉक्टरांच्या सशक्त सल्ल्याने लक्षणीय यश मिळविले आहे. PCOS, अनियमित कालावधी, कमी AMH, अस्पष्ट वंध्यत्व किंवा अगदी पुरुष वंध्यत्वामुळे वंध्यत्व आले असले तरीही, या प्रत्येक श्रेणीमध्ये गायनोवेडाकडे हजारो यशोगाथा आहेत.

विशाल गुप्ता आणि रचना गुप्ता या दूरदर्शी पती-पत्नी जोडीने 2019 मध्ये डॉ. आरती पाटील यांच्यासमवेत, Gynoveda ची स्थापना केली त्यांचे मुख्यालय मुंबई येथे आहे. पुण्यात आपले दुसरे क्लिनिक सुरू करून, Gynoveda ने संपूर्ण भारतातील आरोग्य सेवेमध्ये परिवर्तन घडवून आणण्याची आपली वचनबद्धता आणखी दृढ केली आहे.याशिवाय, हे उपाय अधिकाधिक महिलांपर्यंत पोहोचवण्यासाठी, Gynoveda पुढील तीन वर्षांत 100+ आयुर्वेद प्रजनन चिकित्सालयांची शृंखला स्थापन करण्याची योजना आखत आहे, जो संपूर्ण भारतातील जोडप्यांचा पालकत्वाकडे प्रवास सक्षम करण्याच्या आमच्या ध्येयाचा पुढचा अध्याय आहे.

क्लिनिक लॉन्च बद्दल बोलताना गायनोवेदाच्या सह-संस्थापक रचना गुप्ता म्हणाल्या, भारतात, जिथे दरवर्षी 30 दशलक्ष जोडप्यांना वंध्यत्वाचा सामना करावा लागतो, तिथे आम्ही जोडप्यांना त्यांचे पालक बनण्याचे स्वप्न पूर्ण करण्यासाठी सक्षम करण्यासाठी वचनबद्ध आहोत. आमचा विश्वास आहे कि ‘गायनोवेदा है तो गुड न्यूज पक्की है’.

डॉ. आरती पाटील, मुख्य डॉक्टर गायनोवेदा म्हणाल्या, “व्यक्तिगत लक्ष आणि जोडप्यांची काळजी घेऊन वंध्यत्वाच्या समस्येचे निराकरण करणाऱ्या आरोग्यसेवेच्या नवीन युगात आम्ही प्रवेश करत आहोत.”
पुण्यातील Gynoveda चे नवीन फर्टिलिटी क्लिनिक, शॉप नं 04, तळमजला, न्याती एम्प्रेस, विमान नगर जिल्हा-पुणे – 411014 येथे स्थित आहे, हे जोडप्याच्या आरोग्य आणि निरोगीपणासाठी त्यांच्या वचनबद्धतेमध्ये एक महत्त्वपूर्ण टप्पा आहे. पुणे फर्टिलिटी क्लिनिक हे सर्वोत्कृष्ट आरोग्य आणि जननक्षमतेच्या दिशेने प्रवास सुरू करू इच्छिणाऱ्या व्यक्तींसाठी आशा आणि सशक्तीकरणाचा किरण आहे.

Gynoveda बद्दल:

Gynoveda हा भारतातील पहिला आयुर्वेद फर्टिलिटी ब्रँड आहे, ज्याची स्थापना महिलांच्या मासिक पाळी आणि पुनरुत्पादक आरोग्यासाठी आयुर्वेदाची पहिली निवड करण्यासाठी करण्यात आली आहे. आयुर्वेद, तंत्रज्ञान, सामग्री आणि समुदाय यांच्या नाविन्यपूर्ण मिश्रणासह, गायनोवेडा मासिक पाळी आणि प्रजनन-संबंधित विकारांसाठी सर्वांगीण उपाय देते. कंपनीच्या FDA-मान्यताप्राप्त आणि NBAL-प्रमाणित आयुर्वेदिक औषधांनी 6 लाखांहून अधिक महिलांना विविध आरोग्य समस्यांचे निराकरण करण्यात मदत केली आहे आणि भारतातील आयुर्वेदाला पुराव्यावर आधारित औषध प्रणाली बनवून भारतातील आयुर्वेद प्रजननक्षमतेच्या लँडस्केपमध्ये अग्रणी आहे.