अपडेटेड जीप रँग्लर उद्या भारतात लाँच; ऑफ-रोडर SUV, महिंद्रा 5 डोअर थारशी करणार स्पर्धा

अमेरिकन कार निर्माता कंपनी जीप इंडिया आपली लोकप्रिय ऑफ-रोडर SUV रँग्लर 2024 आवृत्ती उद्या म्हणजेच 25 एप्रिल रोजी भारतात लाँच करणार आहे. कंपनीने गेल्या वर्षी जागतिक बाजारपेठेत रँग्लरचे फेसलिफ्ट केलेले मॉडेल लाँच केले आहे. आता हे कॉस्मेटिक आणि फीचर अपग्रेडसह भारतीय बाजारपेठेत लाँच केले जात आहे. जीप रँग्लर सध्या दोन प्रकारांमध्ये उपलब्ध आहे – अनलिमिटेड आणि रुबिकॉन. त्यांची एक्स-शोरूम किंमत 62.65 लाख आणि 66.65 लाख रुपये आहे. भारतात, SUV लँड रोव्हर डिफेंडर, आगामी 5 डोअर थार आणि 5 डोअर गुरखा यांच्याशी स्पर्धा करेल. कंपनीने नुकतेच त्याचे अनावरण केले होते. येथे आम्ही कारमधील अपडेटेड फीचर्स आणि स्पेसिफिकेशन्सबद्दल सांगणार आहोत.

2024 जीप रँग्लर: बाह्य डिझाइन
रँग्लर फेसलिफ्ट मॉडेलच्या पुढील बाजूस सर्व-ब्लॅक आउट ग्रिल आहे, ज्यामध्ये विशेष 7-स्लॅट डिझाइन सध्याच्या मॉडेलपेक्षा पातळ आहे. ग्लोबल स्पेक रँग्लरला 17-20 इंच आणि 35 इंचांपर्यंत टायरच्या आकाराच्या 10 वेगवेगळ्या डिझाईन्समध्ये अलॉय व्हील मिळतात.

SUV मध्ये छताचे अनेक पर्याय उपलब्ध आहेत. स्टँडर्ड मॉडेल्समध्ये सॉफ्ट टॉप, बॉडी-कलर हार्ड टॉप, ब्लॅक हार्ड टॉप, हार्ड आणि सॉफ्ट टॉपचे संयोजन आणि सनरायडर टॉप यांचा समावेश होतो, जो फक्त समोरच्या प्रवाशांसाठी उघडतो. तथापि, भारत-स्पेक मॉडेलला अलॉय व्हील आणि छतासाठी मर्यादित पर्याय मिळतील.

2014 Jeep Wrangler Visual Buyers Guide to Trims, Tops, Colors and Options

जीप रँग्लर फेसलिफ्ट: इंटीरियर
SUV चे डॅशबोर्ड डिझाईन लेआउट बदलले गेले आहे, ज्यामध्ये मध्यभागी 12.3-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम सर्व प्रकारांमध्ये मानक म्हणून आहे.

इन्फोटेनमेंट स्क्रीन जीपच्या U-Connect 5 सिस्टीमवर चालते, जी एसयूव्हीमध्ये जोडलेली वैशिष्ट्ये जोडते. यामध्ये 62 प्रसिद्ध ट्रेल्स ऑफरोड मार्गदर्शक देखील समाविष्ट आहेत, जे ऑफरोडिंग करताना नेव्हिगेशनसाठी उपयुक्त आहेत. याव्यतिरिक्त, एअर कंडिशनिंग व्हेंट्स देखील पुन्हा डिझाइन केले आहेत.

केबिनचा उर्वरित लेआउट पूर्वीसारखाच आहे. यात 12-वे पॉवर ॲडजस्टेबल फ्रंट सीट्स, वायरलेस Apple CarPlay आणि Android Auto आणि नवीन सेमी-डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर देखील मिळतो.

जीप रँग्लर फेसलिफ्ट: परफॉर्मन्स
भारत-स्पेक प्री-फेसलिफ्ट जीप रँग्लरमध्ये 2.0-लिटर टर्बो-पेट्रोल इंजिन आहे. जे 70hp आणि 400Nm च्या पॉवरसह उपलब्ध आहे. ट्रान्समिशनसाठी, इंजिनला 8-स्पीड टॉर्क कन्व्हर्टर ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्स आणि जीपच्या सेलेक-ट्रॅक फुल-टाइम 4WD सिस्टमला मानक म्हणून जोडले आहे. रँग्लर फेसलिफ्ट भारतात एकाच पॉवरट्रेन पर्यायासह येईल.

सुरक्षेमध्ये 6 एअरबॅग्ज, इलेक्ट्रॉनिक स्टेबिलिटी कंट्रोल, हिल स्टार्ट असिस्ट, इलेक्ट्रॉनिक रोल मिटिगेशन, ऑटोमॅटिक हेडलॅम्प, मागील सेन्सर्स आणि कॅमेरा यांचा समावेश आहे.