भारतात प्रीमियम टू-व्हीलरच्या पसंतीत वाढ : एथर एनर्जीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी तरुण मेहता यांचे प्रतिपादन

पुणे, एप्रिल २०२४: भारतीय ग्राहकांच्या गरजेनुसार प्रीमियम टू-व्हीलरच्या पसंतीत वाढ झाल्याचे आढळून आलेले आहे असे मत अलीकडेच  एथर एनर्जीचे सहसंस्थापक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी तरुण मेहता यांनी ट्विटरवर व्यक्त्त केले.  सदरील ट्विटमध्ये भारताच्या दुचाकी बाजारातील उल्लेखनीय ट्रेंडवर प्रकाश टाकला असून . प्रीमियम मोटारसायकल आणि स्कूटरच्या वाढत्या पसंतीवर त्यांनी भर दिला आहे.  मेहता यांनी ठळकपणे सांगितले की, प्रीमियम बाइक्सकडे ११० सीसी पेक्षा जास्त इंजिन क्षमता असलेल्या, काही काळ चालू असताना, स्कूटरमधील बदल विशेषत: वेगाने होत आहेत. गेल्या पाच वर्षांत, >११० सीसी  बाइक्सचा वाटा ४३ टक्क्यांवरून  ५२ टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे आणि स्कूटरसाठी, २५ टक्क्यांवरून  ४७टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे हे मेहता यांनी ट्विटमधून स्पष्ट केले आहे.

हा बदल  फक्त आयसीई  चालणाऱ्या वाहनांबद्दल नसून  त्यात इलेक्ट्रिक वाहने देखील समाविष्ट आहेत. विशेषत: टू व्हीलर ईव्ही स्कूटरची बरीच विक्री आता प्रीमियम मार्केटमधून होते.   भारताचा दरडोई जीडीपी सतत वाढत असल्याने हा ट्रेंड आणखी वेगवान होईल अशी अपेक्षा आहे. हा बदल  बंगळुरू, दिल्ली किंवा मुंबईसारख्या मोठ्या शहरांपुरता  मर्यादित नसून देशव्यापी घडत आहे. अगदी टियर-२ आणि टियर-३ शहरांमधील खरेदीदारही सारख्याच आकांक्षा आणि खरेदीचे वर्तन दाखवतात. हा बदल संपूर्ण भारतभर घडत असलेला एक मोठा ट्रेंड दर्शवतो,  

अधिक प्रीमियम उत्पादने खरेदी करण्याच्या दिशेने वाटचाल करणाऱ्या भारतीय ग्राहकांच्या गरजा पूर्ण करण्यावर कंपन्यांनी लक्ष केंद्रित करण्याचे अथर एनर्जीचे  मुख्य कार्यकारी अधिकारी यांचे  विधान स्पष्ट संकेत देतात यामुळे कंपन्या या बदलामुळे निर्माण झालेल्या वाढत्या संधींचा फायदा घेण्यासाठी स्वत:ची स्थिती चांगली ठेवू शकतात, याची खात्री करून ते स्थिरपणे वाढतील आणि भविष्यात संबंधित राहतील.

एथर एनर्जी ४५० एक्स आणि ४५० एस  सारख्या प्रख्यात वाहनांद्वारे ग्राहकांच्या मागणीला गतीशीलपणे प्रतिसाद देत आहे जे नाविन्य आणि टिकावासाठी त्यांची वचनबद्धता दर्शवते. अलीकडेच, एथर एनर्जी ने दोन नवीन उत्पादने सादर केली: एथर ४५० एपेक्स  जे प्रीमियम श्रेणीतील वापरकर्त्यांना त्याच्या उच्च दर्जाच्या वैशिष्ट्यांसह आणि एथर  ची नवीन लॉन्च केलेली फॅमिली स्कूटर, भारतीय कुटुंबांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी डिझाइन केलेली अत्यंत काळजीपूर्वक तयार केलेली एथर रिट्झा  दोन मॉडेल्स आणि तीन व्हेरियंटसह, रिझटा कुटुंबाभिमुख वाहन म्हणून अतुलनीय सुविधा, सुरक्षितता आणि कामगिरीची खात्री देते.