इंदूरमध्ये सावा हेल्थकेअरचा नवीन मैन्युफैक्चरिंग प्लांट, देणार रोजगाराच्या संधींना चालना

पुणे  :    इंदूर हे फार्मास्युटिकल उद्योगातील अत्याधुनिक उत्पादन सुविधेसह सावा हेल्थकेअर लिमिटेड, फार्मास्युटिकल उद्योगातील अग्रगण्य नाव आणि श्वसन विभागातील एक विश्वासार्ह नाव स्थापन करणार आहे. कंपनी १६ मार्च रोजी मध्य प्रदेश इंडस्ट्री डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशन च्या स्मार्ट इंडस्ट्रियल पार्क मध्ये भूमिपूजन समारंभ आयोजित करणार आहे.

हा ग्रीन फील्ड प्रकल्प सावा हेल्थकेअर लिमिटेडच्या उत्पादन क्षमतांचा विस्तार करेल तसेच १०००+ रोजगाराच्या संधी निर्माण करून आणि स्थानिकांसाठी आगाऊ कौशल्य विकास प्रदान करून स्थानिक अर्थव्यवस्थेच्या विकासात योगदान देईल.

नवीन मॅन्युफॅक्चरिंग प्लांटबद्दल बोलताना, विनोद जाधव, चेअरमन,  सावा हेल्थकेअर लिमिटेड, म्हणाले  “आम्ही या सुविधेची सुरुवात करताना आनंदी आहोत कारण ती आमच्या प्रवासातील एका परिवर्तनीय टप्प्याची सुरुवात करत आहे. आम्हाला जागतिक कॉन्ट्रॅक्ट मॅन्युफॅक्चरिंग लँडस्केपमध्ये एक प्रमुख खेळाडू म्हणून उदयास यायचे आहे आणि आमच्या उत्पादन क्षमतांचा विस्तार करून आम्ही फार्मास्युटिकल लँडस्केपमध्ये इंदूरचे स्थान उंचावतो.”

१३.८ एकर प्राइम भूमीवर धोरणात्मकरित्या वसलेली, आगामी सुविधा आधुनिक पायाभूत सुविधा आणि जागतिक  फार्मास्युटिकल बाजारातील विशेषतः युरोप आणि युनायटेड स्टेट्स ऑफ अमेरिका यांच्या इयूजी एमपी  / यूएसएफडीए सारख्या कठोर नियामक मानकांची पूर्तता करण्यासाठी डिझाइन केलेल्या तंत्रज्ञानाचा अभिमान बाळगेल. सुविधेचे बांधकाम दोन नियोजित टप्प्यात पूर्ण केले जाणार आहे. २९००० चौरस मीटरच्या बिल्ट-अप क्षेत्रासह पहिला टप्पा १२ महिन्यांत पूर्ण करण्याचे लक्ष्य आहे, तर दुसरा टप्पा २०२६ पर्यंत पूर्ण होईल.

सावा हेल्थकेअर लिमिटेड चे व्यवस्थापकीय संचालक दिनेश कपूर म्हणाले “नवीन उत्पादन सुविधा भारतातील आणि जागतिक स्तरावर दर्जेदार फार्मास्युटिकल्सची वाढती मागणी पूर्ण करेल. या विस्ताराद्वारे, आम्ही या प्रदेशातील लोकांसाठी अर्थपूर्ण संधी देखील निर्माण करू” .

इंदूरमधील नवीन उत्पादन प्रकल्प सावा हेल्थकेअरच्या उत्पादन क्षमतेला चालना देईल, जी आधीपासून हेल्थ कॅनडा, गुजरातच्या सुरेंद्र नगरमध्ये पीआयसी/एस मान्यताप्राप्त सुविधा कार्यरत आहे. प्रस्तावित प्लांटची अंदाजे वार्षिक उत्पादन क्षमता २,३५१.३ दशलक्ष स्टॉक किपिंग युनिट्स असेल ज्यात गोळ्या, कॅप्सूल, ओरल सस्पेंशनसाठी ड्राय पावडर, मलम, अनुनासिक फवारण्या आणि इनहेलेशनसाठी कोरड्या पावडरचा समावेश असेल.