श्रीनिवासन सर्व्हिसेस ट्रस्टने ‘मिलेट्स, वूमन आणि हेल्थ’ इव्हेंटद्वारे पुणेकरांना बनवले सक्षम; 450 हून अधिक स्वयं सहाय्यता गट सदस्य सहभागी

पुणे: TVS मोटर कंपनीची सामाजिक शाखा श्रीनिवासन सर्व्हिसेस ट्रस्ट (SST) आणि सुंदरम-टन लिमिटेड यांनी पुण्यात आणि आसपासच्या त्यांच्या परिसरामध्ये सक्षम बनविण्यावर लक्ष केंद्रित करून ‘मिलेट्स, वूमन अँड हेल्थ’ या थीमवर एका कार्यक्रमाचे आयोजन केले होते. ग्रामविकास अधिकारी (व्हीडीओ) आणि त्यांच्या महिला बचत गट सदस्यांच्या नेतृत्वाखाली हा कार्यक्रम चैताली काळबांडे, पोषणतज्ञ, ससून हॉस्पिटल, पुणे आणि कु. निवेदिता शेटे, विषय विशेषज्ञ, गृहविज्ञान, केव्हीके नारायणगाव आणि 450 एसएचजी सदस्यांच्या उपस्थितीत झाला. महाराष्ट्रातील पुणे जिल्ह्यातील खडकवाडी ग्रामपंचायत, आंबेगाव ब्लॉक येथे हा कार्यक्रम आयोजित करण्यात आला होता.

पुण्यातील स्वयं-हायता गट समुदायांद्वारे बाजरीच्या आरोग्य फायद्यांविषयी जागरूकता पसरवण्याचे प्रयत्न सुरू ठेवण्याचा SST ला अभिमान आहे. अशा उपक्रमाद्वारे एसएसटीचा उद्देश बाजरीच्या आरोग्य फायद्यांकडे लक्ष वेधण्याचाच नाही तर बाजरी वापरून रांगोळी, पोस्टर बनवणे आणि कलाकृती बनवण्यामध्ये सहभागी होऊन आपली प्रतिभा दाखवणाऱ्या महिला सरपंच आणि तरुण मुलींचा सत्कार करणे हा आहे.