झोहो कॉर्पोरेशनतर्फे नवीन पीओएस सोल्यूशन झाक्या भारतात लॉन्च

पुणे : झोहो कॉर्पोरेशन या आघाडीचे तंत्रज्ञान ब्रॅण्ड्स मॅनेजइंजिन, झोहो डॉट कॉम, ट्रेनर सेंटर आणि क्यूएनटीआरएल यांच्या मूळ कंपनीने आज भारतात एक नवीन ब्रँड झाक्या लॉन्च करण्याची घोषणा केली आहे. झाक्या एक आधुनिक पीओएस सोल्यूशन, लहान आणि मध्यम किरकोळ व्यवसायांना त्यांचे दैनंदिन कामकाज सुव्यवस्थित करण्यात मदत करते. झाक्याद्वारे दुकानदार एका तासाच्या आत बिलिंग सुरू करू शकतात.

डिजिटल युग जसजसे ओलांडत आहे, तसतसे किरकोळ विक्रेत्यांनी स्पर्धात्मक राहण्यासाठी आणि अपवादात्मक ग्राहक अनुभव देण्यासाठी तंत्रज्ञानामध्ये गुंतवणूक केली पाहिजे. सर्वेक्षणात असे दिसून आले आहे की पीओएस सॉफ्टवेअरचा अवलंब भारतात सध्या कमी आहे, फक्त ३९% उत्तरदाते पीओएस सोल्यूशन वापरतात. बाकीचे त्यापैकी अजूनही रोख बिले आणि स्प्रेडशीट यांसारख्या पारंपारिक ऑपरेशन्सवर अवलंबून असतात. बऱ्याचदा व्यवसाय पीओएस सॉफ्टवेअरपासून दूर जातात कारण बाजारातील सध्याच्या सोल्यूशन्समध्ये एकतर पुरेशी वैशिष्ट्ये नाहीत किंवा ती वापरण्यास जटिल आहेत. झाक्या ऑफर करून ही दरी भरून काढते. ऑनलाइन, वापरण्यास-सुलभ पीओएस सोल्यूशन जे त्वरीत अंमलात आणले जाऊ शकते, लहान व्यवसायांना सॉफ्टवेअर लाइव्ह घेण्यास आणि एका तासाच्या आत बिलिंग सुरू करण्यासाठी सक्षम बनवते.

झाक्या तामिळ सारख्या अनेक भारतीय भाषांना समर्थन देत असून यात , हिंदी, तेलगू, उर्दू, मल्याळम, कन्नड, पंजाबी, बंगाली, मराठी आणि गुजराती भाषांचा समावेश आहे. झाक्या ग्राहकांना सुविधा देण्यासाठी पाईन लॅब्स , रॅझोरपे आणि फोनपे यासह पेमेंट भागीदारांसह पूर्व-एकत्रित आहे. ग्राहक ऑर्डर वितरीत करण्यासाठी हे आफ्टरशिप आणि इझीपोस्ट सारख्या शिपिंग भागीदारांसह एकत्रित केले जाऊ शकते. ट्विलिओ सह एकत्रीकरण स्टोअर्सना ग्राहकांना एसएमएस सूचना पाठविण्यास अनुमती देते, तर व्हॉटसप सह एकत्रीकरण वापरकर्त्यांना इनव्हॉइस, विक्री ऑर्डर आणि पेमेंट पावत्यासाठी थेट सिस्टममधून संदेश पाठविण्याची परवानगी देते. झाक्याइतर व्यवसाय ॲप्ससह समाकलित करते, जसे की अकाउंटिंगसाठी झोहो बुक्स आणि ऑनलाइन स्टोअरसाठी झोहो कॉमर्स. रिअल-टाइम इनसाइट्स गेज करण्यासाठी या एकत्रीकरणांना अहवाल मॉड्यूलशी जोडले जाऊ शकते.

रिटेल क्षेत्राचा विस्तार होत असताना आणि भारत ही जगातील चौथी सर्वात मोठी बाजारपेठ असल्याने या उद्योगाच्या डिजिटल गरजा वाढतील, विशेषत: लहान आणि मध्यम व्यवसायांसाठी. लहान सिंगल लोकेशन स्टोअर्सपासून मल्टी-स्टोअर किरकोळ विक्रेत्यांपर्यंत रिटेलएसएमबी च्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी झाक्या तयार केले गेले आहे. सध्या, झाक्या नागपूर, पुणे, औरंगाबाद, बांधवगड, कोईम्बतूर, तिरुचिरापल्ली, नागरकोइल आणि इतरांसह विविध ठिकाणी १७०हून अधिक सक्रिय स्टोअरला समर्थन देते.

“जयगोपाल थेरनिकल, मुख्य प्रचारक, झाक्या म्हणाले की ” झाक्या” हा शब्द संस्कृत शब्द “शाक्य (sakya)” वरून आला आहे, ज्याचा अर्थ “शक्य” आहे. भारतात मूळपासून तयार केलेले, झाक्याव्यवसायांना एक बिलिंग ॲपसह एक एंड-टू-एंड आधुनिक पीओएस सेटअप ऑफर करते जे विक्रेत्यांना परवानगी देते. त्यांच्या मोबाइल फोनवरून पीक अवर्समध्ये समांतरपणे बिलिंग सुरू करा आणि रांग कमी करा. स्टोअर मालक त्यांचे स्वतःचे ॲप्स देखील लाँच करू शकतात जे ग्राहकांना त्यांच्या मोबाइल फोनवरून खरेदी करण्यास सक्षम करतील आणि त्यांना वस्तू वितरीत करू शकतील किंवा स्टोअरमधून पिकअपसाठी तयार असतील.

झाक्याची मानक योजना दरमहा रु ६४९ पासून सुरू होते, वार्षिक बिल केले जाते. ऑफर १५-दिवसांच्या विनामूल्य चाचणीसाठी देखील उपलब्ध आहे. सॉफ्टवेअर एक कायमचे विनामूल्य आवृत्ती देखील प्रदान करते, ज्यामध्ये काउंटर बिलिंग ॲप्स, विक्री व्यवस्थापन, खरेदी व्यवस्थापन, इन्व्हेंटरी व्यवस्थापन, शिपिंग आणि बरेच काही यासारख्या आवश्यक वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे.