मानसिक आरोग्याविषयी जागरुकता निर्माण करण्यासाठी पुण्यापासून मुंबईपर्यंत 200 हून अधिक सायकलस्वारांसह राइड टू एमपॉवरची सुरुवात

पुणे : मानसिक आरोग्याबाबत जनजागृती करण्यासाठी एमपॉवर या आदित्य बिर्ला एज्युकेशन ट्रस्टच्या मानसिक आरोग्य सेवा उपक्रमाने आयोजित केलेल्या राइड टू एमपॉवर या सायक्लोथॉनमध्ये 200 हून अधिक सायकलस्वारांनी सहभाग घेतला.

पुणे ते मुंबई या प्रवासाला एमपॉवरच्या उपाध्यक्ष-ऑपरेशन्स परवीन शेख आणि गिनीज वर्ल्ड रेकॉर्ड होल्डर आणि लांब पल्ल्याच्या सायकलपटू आशिष कासोदेकर आणि आदित्य बिर्ला एज्युकेशन ट्रस्टचे विश्वस्त श्री आशिष संघवी यांनी हिरवा झेंडा दाखवला.

सायक्लोथॉनही एमपॉवरच्या संस्थापक आणि अध्यक्षा श्रीमती नीरजा बिर्ला यांची संकल्पना आहे आणि मानसिक आरोग्यावरील संभाषणांना प्रोत्साहन देण्यासाठी आणि संबंधित कलंक दूर करण्यासाठी समुदायाला एकत्र येण्यासाठी प्रोत्साहित करण्याच्या उद्देशाने सुरू करण्यात आले होती.

राइड टू एमपॉवरच्या 5 व्या आवृत्तीवर त्यांनी आपले विचार व्यक्त केले, त्या म्हणाल्या, “प्रत्येक पेडल स्ट्रोक हा मानसिक आरोग्य चांगले ठेवण्याच्या दिशेने आमच्या सामूहिक प्रवासात एक पाऊल पुढे जाण्याचे प्रतीक आहे. ऐक्य आणि कृतीद्वारे, आपण असे जग निर्माण करू शकतो जिथे मानसिक आरोग्याला प्राधान्य दिले जाते आणि सर्वांनी स्वीकारले जाते. ”