श्रीगोंद्यात शेतकऱ्यांसाठी शेतकरी मेळाव्याचे आयोजन

अहमदनगर, १२ जानेवारी २०२४: बेस्ट ऍग्रोलाइफ लिमिटेड या कृषी उद्योगातील आघाडीच्या कंपनीने अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीगोंदा तालुक्यात असलेल्या चोराचीचीवाडी गावात नुकताच शेतकरी मेळावा आयोजित केला होता. स्थानिक शेतकऱ्यांना कृषी तंत्रज्ञानातील नवीनतम प्रगती आणि तिरंगा, वॉर्डन बेस्टलाइन आणि प्रोपीक्यू यासह बेस्ट अॅग्रोलाइफच्या उत्पादनांच्या फायद्यांविषयी मौल्यवान माहिती देणे हा यामागचा उद्देश होता.कांदा पिकाची लागवड, नवीन तंत्रज्ञान विकसित करणे यासह अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर बैठकीत चर्चा व चर्चा करण्यात आली.

बेस्ट अॅग्रोलाइफ लिमिटेडच्या नॅशनल मार्केटिंग मॅनेजर सारा नरसैया म्हणाल्या, “शेतकऱ्यांना शेतीशी संबंधित माहितीचे सहकार्य आणि देवाणघेवाण करण्यासाठी शेतकरी सभा एक व्यासपीठ म्हणून काम करतात. अशी माहितीपूर्ण सत्रे आयोजित करून, आम्ही शेतकर्‍यांना त्यांच्यासमोरील आव्हाने प्रभावीपणे ओळखण्यास आणि त्यांचे निराकरण करण्यास सक्षम करतो.”

सभेला संबोधित करताना प्रख्यात वक्ते आणि कृषी तज्ज्ञ रमेश बाळासाहेब जायभोय यांनी पर्पल ब्लॉच आणि लेट ब्लाईट या मुद्द्यांवर सर्वांचे लक्ष वेधले आणि कांदा लागवडीमध्ये येणाऱ्या आव्हानांविषयी महत्त्वाची माहितीही दिली.

या कार्यक्रमात शेतकरी आणि किरकोळ विक्रेत्यांचा सक्रिय सहभाग दिसून आला, ज्याने स्थानिक शेतकरी समुदायातील मजबूत स्वारस्य आणि प्रतिबद्धता अधोरेखित केली.